Programa ng Liver Transplant ng Le Bonheur Children's

Le Bonheur Children's Medical Center · Memphis, TN

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanLe Bonheur Children'sChildren's of AlabamaCardinal Glennon Children'sMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay1.8 buwan4.1 buwan14.8 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant15 araw1.2 buwan2.2 buwan—
Na-transplant sa loob ng 1 taonHindi iniulat45 sa 100Hindi iniulat67 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taonHindi iniulat0 sa 100Hindi iniulat1 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.0%95.8%98.6%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon91.7%92.2%94.4%—
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.3%95.9%98.1%—

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Le Bonheur Children's

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Le Bonheur Children's ang na-transplant sa loob ng 1.8 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 15 araw o mas maikli pa, at tatlo sa bawat apat ang na-transplant pagsapit ng 15.1 buwan. Ang 1.8 buwan ay mas maikli kaysa sa pambansang pediatric median na 3.4 buwan; 2 lamang sa 26 programa ang nag-uulat ng mas maikli. Walang ibang pediatric program sa Tennessee na nag-uulat ng karaniwang paghihintay.

97.0% ng mga tumanggap ng transplant sa Le Bonheur Children's ang buhay pa isang taon pagkatapos ng transplant, 1.1 puntos na mas mababa kaysa sa pambansang median para sa pediatric (98.1%); 91.7% ang buhay pa sa ikatlong taon, at 97.3% ng mga atay ang gumagana pa rin sa unang taon.

Kumpara sa Children's of Alabama (216 milya), Le Bonheur Children's: karaniwang paghihintay na 2.3 buwan na mas maikli; one-year survival na 1.2 puntos na mas mataas. Kumpara sa Cardinal Glennon Children's (241 milya), Le Bonheur Children's: karaniwang paghihintay na 13.0 buwan na mas maikli; one-year survival na 1.6 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Le Bonheur Children's Medical Center ay nasa Memphis, Tennessee. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay MEM; humigit-kumulang 16 minuto (12 milya) ang biyahe papunta sa ospital.

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa bata sa loob ng 500 milya mula sa Le Bonheur Children's: Children's Mercy Kansas City (Kansas City, MO: 370 milya, 27 araw); St. Louis Children's (St. Louis, MO: 242 milya, 1.9 buwan); Cincinnati Children's (Cincinnati, OH: 411 milya, 2.5 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Le Bonheur Children's
Children's of AlabamaBirmingham, AL216 milya4.1 buwan2.3 buwan na mas mahaba
Cardinal Glennon Children'sSt. Louis, MO241 milya14.8 buwan13.0 buwan na mas matagal
St. Louis Children'sSt. Louis, MO242 milya1.9 buwanhalos pareho
Children's Healthcare of AtlantaAtlanta, GA337 milya3.0 buwan1.2 buwang mas mahaba
Children's Hospital New OrleansNew Orleans, LA361 miles11.0 buwan9.2 buwan na mas mahaba
Children's Mercy Kansas CityKansas City, MO370 milya27 araw27 araw na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 3 programa sa Tennessee

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Le Bonheur Children's

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Le Bonheur Children's ay nasa OPTN Region 11. Nakahanap kami ng 161 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Le Bonheur Children's, 562 na nasa loob ng 250, at 2,534 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 30 (gitnang kalahati: 30 hanggang 31), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 30 para sa 104 na donor hospital sa Tennessee.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Le Bonheur Children's Medical Center
50 North Dunlap, Memphis, TN 38103

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity na nagtataguyod para sa mga pasyente at hindi kaanib ng Le Bonheur Children's Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Le Bonheur Children's?

1.8 buwan sa Le Bonheur Children's Medical Center; ang pinakamabilis na kwartil ay sa loob ng 15 araw.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Le Bonheur Children's?

97.0% sa isang taon at 91.7% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Le Bonheur Children's.

Ilang donor hospital ang malapit sa Le Bonheur Children's?

Nakahanap kami ng 161 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Le Bonheur Children's, at 2,534 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Le Bonheur Children's at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat sentro. Ang pinakamalapit na ibang programang pambata sa Le Bonheur Children's ay ang Children's of Alabama, 216 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.