Liver Transplant Program ng Children's of Alabama

Children's of Alabama · Birmingham, AL

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanChildren's of AlabamaChildren's Healthcare of AtlantaLe Bonheur Children'sMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay4.1 buwan3.0 buwan1.8 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant1.2 buwan21 araw15 araw—
Na-transplant sa loob ng 1 taon45 sa 10044 sa 100Hindi iniulat67 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon0 sa 1003 sa 100Hindi iniulat1 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant95.8%98.1%97.0%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon92.2%91.0%91.7%—
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon95.9%96.7%97.3%—

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Children's of Alabama

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Children's of Alabama ang na-transplant sa loob ng 4.1 buwan. Ang pinakamabilis na quarter ay naghintay nang 1.2 buwan o mas maikli, at tatlo sa apat ang na-transplant na pagsapit ng 13.4 buwan. Ang 4.1 buwan ay malapit sa pambansang median para sa pediatric na 3.4 buwan, kaya nasa #15 sa 26 ang Children's of Alabama, mula pinakamaikli. Walang ibang programang pediatric sa Alabama ang nag-uulat ng karaniwang paghihintay.

Sa bawat 100 bata na nakalista rito, mga 45 ang na-transplant at 0 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 45 na na-transplant sa Children's of Alabama ay malayong mas mababa sa pambansang pediatric median na 67; ang 0 na namatay ay kapantay ng median na 1.

95.8% ng mga tatanggap sa Children's of Alabama ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, 2.3 puntos na mas mababa kaysa pambansang median para sa pediatrics (98.1%); 92.2% ay buhay makalipas ang tatlong taon, at 95.9% ng mga atay ay gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kumpara sa Children's Healthcare of Atlanta (144 milya), Children's of Alabama: ang karaniwang paghihintay ay 1.1 buwan na mas mahaba; 1 na mas marami sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 3 na mas kaunti sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 2.2 puntos na mas mababa. Kumpara sa Le Bonheur Children's (216 milya), Children's of Alabama: ang karaniwang paghihintay ay 2.3 buwan na mas mahaba; ang one-year survival ay 1.2 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Children's of Alabama ay nasa Birmingham, Alabama. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay BHM; humigit-kumulang 10 minuto ang biyahe papunta sa ospital (6 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng pediatric program sa loob ng 500 milya mula sa Children's of Alabama: Le Bonheur Children's (Memphis, TN: 216 milya, 1.8 buwan); St. Louis Children's (St. Louis, MO: 404 milya, 1.9 buwan); Cincinnati Children's (Cincinnati, OH: 410 milya, 2.5 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Children's of Alabama
Children's Healthcare of AtlantaAtlanta, GA144 milya3.0 buwan1.1 buwan na mas maikli
Le Bonheur Children'sMemphis, TN216 milya1.8 buwan2.3 buwan na mas maikli
Children's Hospital New OrleansNew Orleans, LA315 milya11.0 buwan6.9 buwan na mas mahaba
Cardinal Glennon Children'sSt. Louis, MO402 milya14.8 buwan10.7 buwan na mas matagal
St. Louis Children'sSt. Louis, MO404 miles1.9 buwan2.2 buwan na mas maikli
Cincinnati Children'sCincinnati, OH410 milya2.5 buwan1.6 buwang mas maikli

Ihambing ang lahat ng 2 programa sa Alabama

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Children's of Alabama

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Children's of Alabama ay nasa OPTN Region 3. Nakahanap kami ng 234 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Children's of Alabama, 602 na nasa loob ng 250, at 2,076 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 31, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 116 na donor hospital sa Alabama.

Inililista rin ng OPTN ang ospital na ito bilang donor hospital (code 013300-NMB). Ang inilathalang median MELD nito sa transplant (MMaT) para sa September 2025 hanggang August 2026 ay 31, isang bilang para sa mga transplant sa nakapaligid na lugar na ginagamit ng OPTN upang magtakda ng mga standardized na MELD exception score.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Children's of Alabama
1600 Seventh Avenue South, Birmingham, AL 35233

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawang nagtataguyod para sa mga pasyente at hindi kaanib ng Children's of Alabama.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Children's of Alabama?

4.1 buwan sa Children's of Alabama; ang pinakamabilis na isang-kapat ay sa loob ng 1.2 buwan.

Ano ang mga posibilidad na makatanggap ng liver transplant sa Children's of Alabama sa loob ng isang taon?

Sa 100 batang nakalista sa Children's of Alabama, humigit-kumulang 45 ang na-transplant at 0 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate matapos ang liver transplant sa Children's of Alabama?

95.8% sa isang taon at 92.2% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Children's of Alabama.

Ilang donor hospital ang malapit sa Children's of Alabama?

Nakahanap kami ng 234 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Children's of Alabama, at 2,076 na nasa loob ng 500.

Puwede ba akong mailista sa Children's of Alabama at sa iba pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang pediatric program sa Children's of Alabama ay ang Children's Healthcare of Atlanta, na 144 miles ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.