Programa para sa Liver Transplant ng Cardinal Glennon Children's

Cardinal Glennon Children's Hospital · St. Louis, MO

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanCardinal Glennon Children'sSt. Louis Children'sChildren's Mercy Kansas CityMedian sa MissouriMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay14.8 buwan1.9 buwan27 araw1.9 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant2.2 buwan21 araw9 araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taonHindi iniulat91 sa 10098 sa 10094 sa 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taonHindi iniulat1 sa 1000 sa 1000 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant98.6%98.1%98.2%98.2%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon94.4%91.5%92.8%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon98.1%97.9%97.7%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Cardinal Glennon Children's

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Cardinal Glennon Children's ang na-transplant sa loob ng 14.8 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 2.2 buwan o mas maikli pa. Ang 14.8 buwan ay higit sa doble ng pambansang pediatric median na 3.4 buwan, kaya ang Cardinal Glennon Children's ay kabilang sa sampung pinakamahaba (#25 sa 26, pinakamaikli muna). Ito ang pinakamahaba sa 3 paghihintay ng pediatric program sa Missouri, kung saan ang pinakamaikli ay ang Children's Mercy Kansas City na 27 araw.

98.6% ng mga tumanggap ng transplant sa Cardinal Glennon Children's ang buhay pa isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos ng pambansang median para sa pediatric (98.1%); 94.4% ang buhay pa sa ikatlong taon, at 98.1% ng mga atay ang gumagana pa rin sa unang taon.

Kumpara sa St. Louis Children's (2 milya), Cardinal Glennon Children's: ang karaniwang paghihintay ay 12.9 buwang mas mahaba; ang survival sa unang taon ay 0.5 puntos na mas mataas. Kumpara sa Children's Mercy Kansas City (236 na milya), Cardinal Glennon Children's: ang karaniwang paghihintay ay 13.9 buwang mas mahaba; ang survival sa unang taon ay 0.4 puntos na mas mataas.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Cardinal Glennon Children's Hospital ay nasa St. Louis, Missouri. Ang pinakamalapit na pangunahing airport ay STL; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 19 minuto (14 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa mga bata sa loob ng 500 milya mula sa Cardinal Glennon Children's: Children's Mercy Kansas City (Kansas City, MO: 236 milya, 27 araw); Le Bonheur Children's (Memphis, TN: 241 milya, 1.8 buwan); St. Louis Children's (St. Louis, MO: 2 milya, 1.9 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Cardinal Glennon Children's
St. Louis Children'sSt. Louis, MO2 milya1.9 buwan12.9 buwan na mas maikli
Children's Mercy Kansas CityKansas City, MO236 milya27 araw13.9 buwan na mas maikli
Le Bonheur Children'sMemphis, TN241 milya1.8 buwan13.0 buwang mas maikli
Lurie Children'sChicago, IL265 milya2.7 buwan12.1 buwang mas maikli
Cincinnati Children'sCincinnati, OH311 milya2.5 buwan12.3 buwan na mas maikli
Children's WisconsinMilwaukee, WI326 milya28.0 buwan13.2 buwan na mas mahaba

Ihambing ang lahat ng 6 programa sa Missouri

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Cardinal Glennon Children's

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Cardinal Glennon Children's ay nasa OPTN Region 8. Nakahanap kami ng 198 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Cardinal Glennon Children's, 709 na nasa loob ng 250, at 2,713 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 31 (gitnang kalahati: 29 hanggang 31), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 136 na donor hospital sa Missouri.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Cardinal Glennon Children's Hospital
1465 South Grand Boulevard, St. Louis, MO 63104

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa adbokasiya ng pasyente at hindi kaanib ng Cardinal Glennon Children's Hospital.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Cardinal Glennon Children's?

14.8 buwan sa Cardinal Glennon Children's Hospital; ang pinakamabilis na isang-kapat ay sa loob ng 2.2 buwan; #3 sa 3 sa Missouri, pinakamaikli muna.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Cardinal Glennon Children's?

98.6% sa isang taon at 94.4% sa tatlong taon para sa mga tumanggap sa Cardinal Glennon Children's.

Ilang donor hospital ang malapit sa Cardinal Glennon Children's?

Nakahanap kami ng 198 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Cardinal Glennon Children's, at 2,713 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Cardinal Glennon Children's at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang pediatric program sa Cardinal Glennon Children's ay St. Louis Children's, na 2 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.