Programa ng Liver Transplant ng St. Louis Children's

St. Louis Children's Hospital · St. Louis, MO

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanSt. Louis Children'sCardinal Glennon Children'sChildren's Mercy Kansas CityMedian sa MissouriMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay1.9 buwan14.8 buwan27 araw1.9 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant21 araw2.2 buwan9 araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon91 sa 100Hindi iniulat98 sa 10094 sa 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon1 sa 100Hindi iniulat0 sa 1000 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant98.1%98.6%98.2%98.2%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon91.5%94.4%92.8%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.9%98.1%97.7%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang St. Louis Children's

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa St. Louis Children's ay na-transplant sa loob ng 1.9 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay ng 21 araw o mas maikli, at tatlo sa bawat apat ay na-transplant pagdating ng 5.1 buwan. Ang 1.9 buwan ay mas maikli kaysa pambansang median para sa mga bata na 3.4 buwan; 3 lamang sa 26 na programa ang nag-uulat ng mas maikling panahon. Sa loob ng Missouri, ito ay #2 sa 3 programang pambata, kumpara sa median ng estado na 1.9 buwan.

Sa bawat 100 batang nakalista rito, mga 91 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 91 na na-transplant sa St. Louis Children's ay mas mataas nang malaki kaysa sa pambansang median para sa bata na 67; ang 1 na namatay ay katulad ng median na 1. Sa Missouri, ang Children's Mercy Kansas City ang may pinakamataas na bilang: 98 sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

98.1% ng mga tumanggap ng transplant sa St. Louis Children's ang buhay pa isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos ng pambansang median para sa pediatric (98.1%); 91.5% ang buhay pa sa ikatlong taon, at 97.9% ng mga atay ang gumagana pa rin sa unang taon.

Kumpara sa Cardinal Glennon Children's (2 milya), St. Louis Children's: ang karaniwang paghihintay ay 12.9 buwan na mas maikli; ang one-year survival ay 0.5 puntos na mas mababa. Kumpara sa Children's Mercy Kansas City (234 milya), St. Louis Children's: ang karaniwang paghihintay ay 30 araw na mas mahaba; 7 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 0.2 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang St. Louis Children's Hospital ay nasa St. Louis, Missouri. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay STL; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 19 minutes (14 miles).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa bata sa loob ng 500 milya mula sa St. Louis Children's: Children's Mercy Kansas City (Kansas City, MO: 234 milya, 27 araw); Le Bonheur Children's (Memphis, TN: 242 milya, 1.8 buwan); Cincinnati Children's (Cincinnati, OH: 312 milya, 2.5 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa St. Louis Children's
Cardinal Glennon Children'sSt. Louis, MO2 milya14.8 buwan12.9 buwan na mas mahaba
Children's Mercy Kansas CityKansas City, MO234 na milya27 araw30 araw na mas maikli
Le Bonheur Children'sMemphis, TN242 milya1.8 buwanhalos pareho
Lurie Children'sChicago, IL265 milya2.7 buwan24 araw na mas matagal
Cincinnati Children'sCincinnati, OH312 milya2.5 buwan18 araw na mas mahaba
Children's WisconsinMilwaukee, WI326 milya28.0 buwan2.2 taon na mas matagal

Ihambing ang lahat ng 6 programa sa Missouri

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng St. Louis Children's

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang St. Louis Children's ay nasa OPTN Region 8. Nakahanap kami ng 199 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa St. Louis Children's, 712 na nasa loob ng 250, at 2,706 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 31 (gitnang kalahati: 29 hanggang 31), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 136 na donor hospital sa Missouri.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa St. Louis Children's

  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (3 sa 5 iba pang programa sa Missouri ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Barnes-Jewish Hospital, wala pang 1 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

St. Louis Children's Hospital
One Children'S Place, St. Louis, MO 63110

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawang nagsusulong para sa mga pasyente at hindi kaakibat ng St. Louis Children's Hospital.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa St. Louis Children's?

1.9 buwan sa St. Louis Children's Hospital; ang pinakamabilis na quarter ay sa loob ng 21 araw; #2 sa 3 sa Missouri, mula pinakamaikli.

Ano ang posibilidad na makatanggap ng liver transplant sa St. Louis Children's sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 batang nakalista sa St. Louis Children's, humigit-kumulang 91 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa St. Louis Children's?

98.1% sa isang taon at 91.5% sa tatlong taon para sa mga tumanggap sa St. Louis Children's.

Ilang donor hospital ang malapit sa St. Louis Children's?

Nakahanap kami ng 199 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa St. Louis Children's, at 2,706 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa St. Louis Children's at sa ibang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat sentro. Ang pinakamalapit na ibang programang pambata sa St. Louis Children's ay Cardinal Glennon Children's, na 2 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.