Cincinnati Children's Liver Transplant Program

Children's Hospital Medical Center · Cincinnati, OH

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanCincinnati Children'sNationwide Children'sChildren's Hospital of MichiganMedian sa OhioMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay2.5 buwan5.1 buwan3.1 buwan3.8 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant24 araw1.8 buwan1.0 buwan——
Na-transplant sa loob ng 1 taon65 sa 10038 sa 100Hindi iniulat52 sa 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon2 sa 1001 sa 100Hindi iniulat2 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant98.0%98.4%98.2%98.2%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon93.0%91.9%90.8%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.2%98.4%97.6%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Cincinnati Children's

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Cincinnati Children's ang na-transplant sa loob ng 2.5 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 24 araw o mas maikli pa, at tatlo sa bawat apat ang na-transplant pagsapit ng 11.0 buwan. Ang 2.5 buwan ay mas maikli kaysa sa pambansang pediatric median na 3.4 buwan; 7 lamang sa 26 programa ang nag-uulat ng mas maikli. Ito ang pinakamaikling karaniwang paghihintay sa 2 pediatric program sa Ohio; ang sumunod na pinakamaikli ay ang Nationwide Children's na 5.1 buwan.

Sa bawat 100 batang nakalista rito, humigit-kumulang 65 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 65 na na-transplant ng Cincinnati Children's ay kaayon ng pambansang median para sa mga bata na 67; ang 2 na namatay nito ay kaayon ng median na 1. Walang ibang programang pambata sa Ohio ang nakakapag-transplant ng mas malaking bahagi ng listahan nito sa loob ng isang taon.

98.0% ng mga tatanggap sa Cincinnati Children's ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, wala pang isang puntos ang pagitan sa pambansang median para sa mga pediatric (98.1%); 93.0% ay buhay pagkalipas ng tatlong taon, at 97.2% ng mga atay ay gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kumpara sa Nationwide Children's (99 na milya), Cincinnati Children's: ang karaniwang paghihintay ay 2.6 buwang mas maikli; 27 na mas marami sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; ang survival sa unang taon ay 0.3 puntos na mas mababa. Kumpara sa Children's Hospital of Michigan (234 na milya), Cincinnati Children's: ang karaniwang paghihintay ay 18 araw na mas maikli; ang survival sa unang taon ay 0.1 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Children's Hospital Medical Center ay nasa Cincinnati, Ohio. Ang pinakamalapit na pangunahing airport ay CVG; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 21 minuto (13 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa mga bata sa loob ng 500 milya mula sa Cincinnati Children's: Le Bonheur Children's (Memphis, TN: 411 milya, 1.8 buwan); St. Louis Children's (St. Louis, MO: 312 milya, 1.9 buwan); CHOP (Philadelphia, PA: 499 milya, 2.0 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Cincinnati Children's
Nationwide Children'sColumbus, OH99 milya5.1 buwan2.6 buwan na mas mahaba
Children's Hospital of MichiganDetroit, MI234 na milya3.1 buwan18 araw na mas mahaba
Lurie Children'sChicago, IL251 milya2.7 buwanhalos pareho
UPMC Children's PittsburghPittsburgh, PA258 milya4.3 buwan1.8 buwan na mas mahaba
Cardinal Glennon Children'sSt. Louis, MO311 milya14.8 buwan12.3 buwan na mas matagal
St. Louis Children'sSt. Louis, MO312 milya1.9 buwan18 araw na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 6 programa sa Ohio

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Cincinnati Children's

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Cincinnati Children's ay nasa OPTN Region 10. Nakahanap kami ng 349 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Cincinnati Children's, 945 na nasa loob ng 250, at 2,659 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 29 (gitnang kalahati: 29 hanggang 30), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 30 para sa 215 na donor hospital sa Ohio.

Nakalista rin ng OPTN ang ospital na ito bilang donor hospital (code 363300-NMB). Ang nailathala nitong median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 ay 29, isang bilang para sa mga transplant sa nakapaligid na lugar na ginagamit ng OPTN para itakda ang mga standardized na MELD exception score.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang inaalok sa Cincinnati Children's

  • Living donor liver transplant (3 sa 5 iba pang programa sa Ohio ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: UC Health Cincinnati, wala pang 1 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Children's Hospital Medical Center
3333 Burnet Avenue, Cincinnati, OH 45229

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaanib ng Children's Hospital Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Cincinnati Children's?

2.5 buwan sa Children's Hospital Medical Center; ang pinakamabilis na ikaapat na bahagi ay sa loob ng 24 araw; #1 sa 2 sa Ohio, mula sa pinakamaikli.

Ano ang tsansang ma-liver transplant sa Cincinnati Children's sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 bata na nakalista sa Cincinnati Children's, mga 65 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Cincinnati Children's?

98.0% sa unang taon at 93.0% sa ikatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Cincinnati Children's.

Ilang donor hospital ang malapit sa Cincinnati Children's?

Nakahanap kami ng 349 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Cincinnati Children's, at 2,659 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Cincinnati Children's at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat sentro. Ang pinakamalapit na iba pang pediatric program sa Cincinnati Children's ay ang Nationwide Children's, na 99 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.