Liver Transplant Program ng Children's Healthcare of Atlanta

Children's Healthcare of Atlanta sa Egleston · Atlanta, GA

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanChildren's Healthcare of AtlantaChildren's of AlabamaLe Bonheur Children'sMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay3.0 buwan4.1 buwan1.8 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant21 araw1.2 buwan15 araw—
Na-transplant sa loob ng 1 taon44 sa 10045 sa 100Hindi iniulat67 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon3 sa 1000 sa 100Hindi iniulat1 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant98.1%95.8%97.0%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon91.0%92.2%91.7%—
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.7%95.9%97.3%—

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Children's Healthcare of Atlanta

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Children's Healthcare of Atlanta ay na-transplant sa loob ng 3.0 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 21 araw o mas maikli, at tatlo sa bawat apat ay na-transplant pagdating ng 8.7 buwan. Ang 3.0 buwan ay malapit sa pambansang median para sa mga bata na 3.4 buwan, kaya nasa #11 ang Children's Healthcare of Atlanta sa 26, pinakamaikli muna. Walang ibang programang pambata sa Georgia ang nag-uulat ng karaniwang tagal ng paghihintay.

Sa 100 batang nakalista rito, humigit-kumulang 44 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 44 na na-transplant sa Children's Healthcare of Atlanta ay mas mababa kaysa pambansang pediatric median na 67; ang 3 na namatay nito ay mas mataas kaysa median na 1.

98.1% ng mga tumanggap ng transplant sa Children's Healthcare of Atlanta ang buhay pa isang taon matapos ang transplant, wala pang isang punto ang layo sa pambansang median para sa bata (98.1%); 91.0% ang buhay pa makalipas ang tatlong taon, at 96.7% ng mga atay ang gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kumpara sa Children's of Alabama (144 milya), Children's Healthcare of Atlanta: ang karaniwang paghihintay ay 1.1 buwang mas maikli; 1 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 3 na mas marami sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; ang survival sa unang taon ay 2.2 puntos na mas mataas. Kumpara sa Le Bonheur Children's (337 milya), Children's Healthcare of Atlanta: ang karaniwang paghihintay ay 1.2 buwang mas mahaba; ang survival sa unang taon ay 1.0 puntos na mas mataas.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Children's Healthcare of Atlanta at Egleston ay nasa Atlanta, Georgia. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay ang ATL; ang biyahe papunta sa ospital ay mga 17 minuto (10 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng pediatric program sa loob ng 500 milya mula sa Children's Healthcare of Atlanta: Le Bonheur Children's (Memphis, TN: 337 milya, 1.8 buwan); St. Louis Children's (St. Louis, MO: 468 milya, 1.9 buwan); Cincinnati Children's (Cincinnati, OH: 367 milya, 2.5 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Children's Healthcare of Atlanta
Children's of AlabamaBirmingham, AL144 milya4.1 buwan1.1 buwan na mas mahaba
Le Bonheur Children'sMemphis, TN337 milya1.8 buwan1.2 months na mas maikli
Cincinnati Children'sCincinnati, OH367 milya2.5 buwan15 araw na mas maikli
Nationwide Children'sColumbus, OH429 milya5.1 buwan2.1 buwan na mas matagal
Children's Hospital New OrleansNew Orleans, LA434 milya11.0 buwan8.0 buwan na mas mahaba
Cardinal Glennon Children'sSt. Louis, MO467 milya14.8 buwan11.8 buwan na mas mahaba

Ihambing ang lahat ng 3 programa sa Georgia

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Children's Healthcare of Atlanta

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Children's Healthcare of Atlanta ay nasa OPTN Region 3. Nakahanap kami ng 279 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Children's Healthcare of Atlanta, 610 na nasa loob ng 250, at 2,057 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 31, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 182 na donor hospital sa Georgia.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Children's Healthcare of Atlanta at Egleston
2220 North Druid Hills Road NE, Atlanta, GA 30329

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaanib ng Children's Healthcare of Atlanta at Egleston.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Children's Healthcare of Atlanta?

3.0 buwan sa Children's Healthcare of Atlanta at Egleston; ang pinakamabilis na isang-kapat ay sa loob ng 21 araw.

Ano ang mga posibilidad na makatanggap ng liver transplant sa Children's Healthcare of Atlanta sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 batang nakalista sa Children's Healthcare of Atlanta, humigit-kumulang 44 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Children's Healthcare of Atlanta?

98.1% sa unang taon at 91.0% sa ikatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Children's Healthcare of Atlanta.

Ilang donor hospital ang malapit sa Children's Healthcare of Atlanta?

Nakahanap kami ng 279 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Children's Healthcare of Atlanta, at 2,057 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Children's Healthcare of Atlanta at sa isa pang sentro ng transplant nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang pediatric program sa Children's Healthcare of Atlanta ay ang Children's of Alabama, 144 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.