Phoenix Children's Liver Transplant Program

Phoenix Children's Hospital · Phoenix, AZ

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanPhoenix Children'sRady Children'sChildren's Hospital LAMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay7.3 months8.4 buwan5.0 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant2.8 buwan3.8 buwan1.5 buwan—
Na-transplant sa loob ng 1 taon68 sa bawat 10062 sa bawat 10067 sa 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon1 sa 1000 sa 1001 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.7%98.7%98.6%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon91.5%Hindi iniulat92.9%—
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.8%98.4%97.8%—

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Phoenix Children's

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Phoenix Children's ang na-transplant sa loob ng 7.3 buwan. Ang pinakamabilis na quarter ay naghintay nang 2.8 buwan o mas maikli, at tatlo sa apat ang na-transplant na pagsapit ng 2.8 taon. Ang 7.3 buwan ay higit sa doble ng pambansang median para sa pediatric na 3.4 buwan, kaya kabilang ang Phoenix Children's sa sampung pinakamahaba (#21 sa 26, mula pinakamaikli). Walang ibang programang pediatric sa Arizona ang nag-uulat ng karaniwang paghihintay.

Sa bawat 100 batang nakalista rito, mga 68 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 68 na na-transplant ng Phoenix Children's ay kapantay ng pambansang median para sa pediatric na 67; ang 1 namatay nito ay kapantay ng median na 1.

97.7% ng mga tumanggap ng transplant sa Phoenix Children's ang buhay pa isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos ng pambansang pediatric median (98.1%); 91.5% ang buhay pa sa tatlong taon, at 97.8% ng mga atay ang gumagana pa sa isang taon.

Kumpara sa Rady Children's (299 milya), Phoenix Children's: karaniwang paghihintay na 1.1 buwan na mas maikli; 6 na mas marami sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; one-year survival na 1.1 puntos na mas mababa. Kumpara sa Children's Hospital LA (361 milya), Phoenix Children's: karaniwang paghihintay na 2.3 buwan na mas matagal; 1 na mas marami sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; one-year survival na 0.9 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Phoenix Children's Hospital ay nasa Phoenix, Arizona. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay ang PHX; ang biyahe papunta sa ospital ay mga 11 minuto (4 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa bata sa loob ng 500 milya mula sa Phoenix Children's: Children's Hospital LA (Los Angeles, CA: 361 milya, 5.0 buwan); Rady Children's (San Diego, CA: 299 milya, 8.4 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Phoenix Children's
Rady Children'sSan Diego, CA299 milya8.4 buwan1.1 buwan na mas mahaba
Children's Hospital LALos Angeles, CA361 miles5.0 buwan2.3 buwan na mas maikli
Primary Children'sSalt Lake City, UT504 milya3.1 buwan4.2 buwan na mas maikli
Children's ColoradoAurora, CO589 milya1.5 buwan5.8 buwan na mas maikli
Stanford Children'sPalo Alto, CA632 miles5.2 buwan2.1 buwan na mas maikli
University Children's HealthSan Antonio, TX839 milya2.4 buwan4.9 buwang mas maikli

Ihambing ang lahat ng 5 programa sa Arizona

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Phoenix Children's

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Phoenix Children's ay nasa OPTN Region 5. Nakahanap kami ng 82 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Phoenix Children's, 132 na nasa loob ng 250, at 564 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 30, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 30 para sa 89 na donor hospital sa Arizona.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Phoenix Children's Hospital
1919 East Thomas Road, Phoenix, AZ 85016

Ang National Friends ay isang malayang kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaanib ng Phoenix Children's Hospital.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Phoenix Children's?

7.3 buwan sa Phoenix Children's Hospital; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 2.8 buwan.

Ano ang tsansang ma-liver transplant sa Phoenix Children's sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 batang nakalista sa Phoenix Children's, humigit-kumulang 68 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Phoenix Children's?

97.7% sa isang taon at 91.5% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Phoenix Children's.

Ilang donor hospital ang malapit sa Phoenix Children's?

Nakahanap kami ng 82 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Phoenix Children's, at 564 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Phoenix Children's at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang pediatric program sa Phoenix Children's ay ang Rady Children's, na 299 miles ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.