Children's Hospital LA Liver Transplant Program

Childrens Hospital Los Angeles · Los Angeles, CA

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanChildren's Hospital LARady Children'sStanford Children'sMedian ng CaliforniaMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay5.0 buwan8.4 buwan5.2 buwan5.2 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant1.5 buwan3.8 buwan1.4 buwan——
Na-transplant sa loob ng 1 taon67 sa 10062 sa bawat 10057 sa 10062 sa bawat 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon1 sa 1000 sa 1002 sa 1001 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant98.6%98.7%98.3%98.6%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon92.9%Hindi iniulat92.2%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.8%98.4%97.6%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Children's Hospital LA

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Children's Hospital LA ay na-transplant sa loob ng 5.0 buwan. Ang pinakamabilis na quarter ay naghintay nang 1.5 buwan o mas maikli. Ang 5.0 buwan ay mas mahaba kaysa sa pambansang pediatric median na 3.4 buwan, kaya kabilang ang Children's Hospital LA sa sampung may pinakamahabang paghihintay (#18 sa 26, pinakamaikli muna). Ito ang pinakamaikling karaniwang paghihintay sa 3 pediatric program sa California; ang susunod na pinakamaikli ay ang Stanford Children's na may 5.2 buwan.

Sa bawat 100 batang nakalista rito, humigit-kumulang 67 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 67 na na-transplant sa Children's Hospital LA ay kaayon ng pambansang median para sa mga bata na 67; ang 1 namatay nito ay kaayon ng median na 1. Walang ibang programang pambata sa California ang nagta-transplant ng mas malaking bahagi ng listahan nito sa loob ng isang taon.

98.6% ng mga tumanggap ng transplant sa Children's Hospital LA ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, na kaiba lamang nang wala pang isang punto sa pambansang median para sa mga bata (98.1%); 92.9% ang buhay pagkaraan ng tatlong taon, at 97.8% ng mga liver ay gumagana pa rin pagkalipas ng isang taon.

Kumpara sa Rady Children's (111 miles), Children's Hospital LA: 3.4 buwan na mas maikli ang karaniwang paghihintay; 5 na higit sa bawat 100 ang na-transplant sa isang taon; 1 na higit sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.2 puntos na mas mababa ang survival sa loob ng isang taon. Kumpara sa Stanford Children's (317 miles), Children's Hospital LA: halos pareho ang karaniwang paghihintay; 10 na higit sa bawat 100 ang na-transplant sa isang taon; 1 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.3 puntos na mas mataas ang survival sa loob ng isang taon.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Childrens Hospital Los Angeles ay nasa Los Angeles, California. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay LAX; mga 33 minuto (20 miles) ang biyahe papunta sa ospital.

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa mga bata sa loob ng 500 milya mula sa Children's Hospital LA: Stanford Children's (Palo Alto, CA: 317 milya, 5.2 buwan); Phoenix Children's (Phoenix, AZ: 361 milya, 7.3 buwan); Rady Children's (San Diego, CA: 111 milya, 8.4 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Children's Hospital LA
Rady Children'sSan Diego, CA111 miles8.4 buwan3.4 buwan na mas mahaba
Stanford Children'sPalo Alto, CA317 milya5.2 buwanhalos pareho
Phoenix Children'sPhoenix, AZ361 miles7.3 months2.3 buwan na mas mahaba
Primary Children'sSalt Lake City, UT581 milya3.1 buwan1.9 buwang mas maikli
Children's ColoradoAurora, CO838 milya1.5 buwan3.5 buwan na mas maikli
Seattle Children'sSeattle, WA960 milya4.3 buwan21 araw na mas maikli

Paghambingin ang lahat ng 14 na programa sa California

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Children's Hospital LA

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Children's Hospital LA ay nasa OPTN Region 5. Nakahanap kami ng 239 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Children's Hospital LA, 297 na nasa loob ng 250, at 559 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 33, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 406 na donor hospital sa California.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Childrens Hospital Los Angeles
4650 Sunset Blvd, Ms 108, Los Angeles, CA 90027

Ang National Friends ay isang malayang kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaanib ng Childrens Hospital Los Angeles.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Children's Hospital LA?

5.0 buwan sa Childrens Hospital Los Angeles; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 1.5 buwan; #1 sa 3 sa California, mula sa pinakamaikli.

Ano ang tsansang makakuha ng liver transplant sa Children's Hospital LA sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 bata na nakalista sa Children's Hospital LA, mga 67 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Children's Hospital LA?

98.6% sa isang taon at 92.9% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Children's Hospital LA.

Ilang donor hospital ang malapit sa Children's Hospital LA?

Nakahanap kami ng 239 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Children's Hospital LA, at 559 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Children's Hospital LA at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat sentro. Ang pinakamalapit na ibang programang pambata sa Children's Hospital LA ay ang Rady Children's, na 111 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.