Rady Children's Liver Transplant Program

Rady Children's Hospital and Health Center · San Diego, CA

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanRady Children'sChildren's Hospital LAPhoenix Children'sMedian ng CaliforniaMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay8.4 buwan5.0 buwan7.3 months5.2 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant3.8 buwan1.5 buwan2.8 buwan——
Na-transplant sa loob ng 1 taon62 sa bawat 10067 sa 10068 sa bawat 10062 sa bawat 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon0 sa 1001 sa 1001 sa 1001 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant98.7%98.6%97.7%98.6%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taonHindi iniulat92.9%91.5%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon98.4%97.8%97.8%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Rady Children's

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Rady Children's ang na-transplant sa loob ng 8.4 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 3.8 buwan o mas maikli, at tatlo sa apat ang na-transplant pagsapit ng 9.6 buwan. Ang 8.4 buwan ay higit sa doble ng pambansang median para sa bata na 3.4 buwan, kaya kabilang ang Rady Children's sa sampung pinakamatagal (#22 sa 26, mula sa pinakamaikli). Ito ang pinakamatagal sa 3 paghihintay para sa bata sa California, kung saan ang pinakamaikli ay ang Children's Hospital LA na 5.0 buwan.

Sa bawat 100 batang nakalista rito, humigit-kumulang 62 ang na-transplant at 0 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 62 na na-transplant sa Rady Children's ay mas mababa kaysa pambansang pediatric median na 67; ang 0 na namatay ay katulad ng median na 1. Sa California, ang Children's Hospital LA ang may pinakamataas na bilang: 67 sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

98.7% ng mga tumanggap ng transplant sa Rady Children's ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos ng pambansang pediatric median (98.1%), at 98.4% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kumpara sa Children's Hospital LA (111 milya), Rady Children's: ang karaniwang paghihintay ay 3.4 buwan na mas mahaba; 5 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas kaunti sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 0.2 puntos na mas mataas. Kumpara sa Phoenix Children's (299 milya), Rady Children's: ang karaniwang paghihintay ay 1.1 buwan na mas mahaba; 6 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas kaunti sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 1.1 puntos na mas mataas.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Rady Children's Hospital and Health Center ay nasa San Diego, California. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay SAN; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 11 minuto (3 miles).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng pediatric program sa loob ng 500 milya mula sa Rady Children's: Children's Hospital LA (Los Angeles, CA: 111 milya, 5.0 buwan); Stanford Children's (Palo Alto, CA: 428 milya, 5.2 buwan); Phoenix Children's (Phoenix, AZ: 299 milya, 7.3 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Rady Children's
Children's Hospital LALos Angeles, CA111 miles5.0 buwan3.4 buwan na mas maikli
Phoenix Children'sPhoenix, AZ299 milya7.3 months1.1 buwan na mas maikli
Stanford Children'sPalo Alto, CA428 milya5.2 buwan3.2 buwan na mas maikli
Primary Children'sSalt Lake City, UT624 milya3.1 buwan5.3 buwan na mas maikli
Children's ColoradoAurora, CO836 milya1.5 buwan6.9 buwan na mas maikli
Seattle Children'sSeattle, WA1,062 milya4.3 buwan4.1 buwan na mas maikli

Paghambingin ang lahat ng 14 na programa sa California

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Rady Children's

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Rady Children's ay nasa OPTN Region 5. Nakahanap kami ng 215 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Rady Children's, 277 na nasa loob ng 250, at 532 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 33, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 406 na donor hospital sa California.

Inililista rin ng OPTN ang ospital na ito bilang donor hospital (code 053303-NMB). Ang inilathala nitong median MELD sa transplant (MMaT) para sa September 2025 hanggang August 2026 ay 33, isang bilang para sa mga transplant sa nakapaligid na lugar na ginagamit ng OPTN upang magtakda ng standardized MELD exception scores.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Rady Children's Hospital and Health Center
3020 Childrens Way, San Diego, CA 92123

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa adbokasiya ng pasyente at walang kaugnayan sa Rady Children's Hospital and Health Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Rady Children's?

8.4 buwan sa Rady Children's Hospital and Health Center; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 3.8 buwan; #3 sa 3 sa California, pinakamaikli muna.

Ano ang tsansang makakuha ng liver transplant sa Rady Children's sa loob ng isang taon?

Sa 100 batang nakalista sa Rady Children's, humigit-kumulang 62 ang na-transplant at 0 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate matapos ang liver transplant sa Rady Children's?

98.7% sa isang taon para sa mga tatanggap sa Rady Children's.

Ilang donor hospital ang malapit sa Rady Children's?

Nakahanap kami ng 215 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Rady Children's, at 532 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong malista sa Rady Children's at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat sentro. Ang pinakamalapit na ibang pediatric program sa Rady Children's ay Children's Hospital LA, na 111 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.