Liver Transplant Program ng Children's Colorado

Children's Hospital Colorado · Aurora, CO

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanChildren's ColoradoPrimary Children'sChildren's Mercy Kansas CityMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay1.5 buwan3.1 buwan27 araw3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant15 araw1.5 buwan9 araw—
Na-transplant sa loob ng 1 taon98 sa 10065 sa 10098 sa 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon1 sa 1000 sa 1000 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant98.0%98.4%98.2%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon94.4%90.6%92.8%—
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.8%98.5%97.7%—

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Children's Colorado

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Children's Colorado ang na-transplant sa loob ng 1.5 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 15 araw o mas maikli, at tatlo sa apat ang na-transplant pagsapit ng 3.3 buwan. Ang 1.5 buwan ay wala pang kalahati ng pambansang median para sa bata na 3.4 buwan; 1 lang sa 26 na programa ang nag-uulat ng mas maikli. Walang ibang pediatric program sa Colorado na nag-uulat ng karaniwang paghihintay.

Sa bawat 100 batang nakalista rito, humigit-kumulang 98 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 98 na na-transplant sa Children's Colorado ay higit na mataas kaysa pambansang median para sa mga bata na 67; ang 1 na namatay ay katumbas ng median na 1.

98.0% ng mga tatanggap sa Children's Colorado ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, wala pang isang puntos ang pagitan sa pambansang median para sa mga pediatric (98.1%); 94.4% ay buhay pagkalipas ng tatlong taon, at 97.8% ng mga atay ay gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kung ihahambing sa Primary Children's (376 milya), Children's Colorado: ang karaniwang paghihintay ay 1.6 buwan na mas maikli; 33 pa sa bawat 100 ang na-transplant sa isang taon; 1 pa sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.4 puntos na mas mababa ang isang-taong kaligtasan. Kung ihahambing sa Children's Mercy Kansas City (549 milya), Children's Colorado: ang karaniwang paghihintay ay 18 araw na mas mahaba; pareho ang bahaging na-transplant sa isang taon; 1 pa sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.2 puntos na mas mababa ang isang-taong kaligtasan.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Children's Hospital Colorado ay nasa Aurora, Colorado. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay DEN; ang biyahe sa sasakyan papunta sa ospital ay mga 25 minuto (16 na milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng pediatric program sa loob ng 500 milya mula sa Children's Colorado: Primary Children's (Salt Lake City, UT: 376 milya, 3.1 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghahambing ng paghihintay sa Children's Colorado
Primary Children'sSalt Lake City, UT376 milya3.1 buwan1.6 buwan na mas mahaba
Children's Mercy Kansas CityKansas City, MO549 milya27 araw18 araw na mas maikli
Phoenix Children'sPhoenix, AZ589 milya7.3 months5.8 buwang mas mahaba
Children's Health DallasDallas, TX654 milya10.5 buwan9.0 months na mas matagal
St. Louis Children'sSt. Louis, MO783 milya1.9 buwan12 araw na mas matagal
Cardinal Glennon Children'sSt. Louis, MO785 milya14.8 buwan13.3 buwan na mas mahaba

Ihambing ang lahat ng 4 na programa sa Colorado

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Children's Colorado

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Children's Colorado ay nasa OPTN Region 8. Nakahanap kami ng 86 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Children's Colorado, 160 na nasa loob ng 250, at 896 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 29, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 29 para sa 88 na donor hospital sa Colorado.

Inililista rin ng OPTN ang ospital na ito bilang donor hospital (code 063301-NMB). Ang inilathala nitong median MELD sa transplant (MMaT) para sa September 2025 hanggang August 2026 ay 29, isang bilang para sa mga transplant sa nakapaligid na lugar na ginagamit ng OPTN upang magtakda ng mga standardized na MELD exception score.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang inaalok sa Children's Colorado

  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon matapos ang circulatory death (DCD) (iniuulat din ito ng lahat ng 3 iba pang programa sa Colorado; pinakamalapit na iba pa: UCHealth Univ. of Colorado, wala pang 1 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Children's Hospital Colorado
13123 E 16th Ave, Aurora, CO 80045

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaanib ng Children's Hospital Colorado.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Children's Colorado?

1.5 buwan sa Children's Hospital Colorado; ang pinakamabilis na ikaapat na bahagi ay sa loob ng 15 araw.

Ano ang mga posibilidad na makatanggap ng liver transplant sa Children's Colorado sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 bata na nakalista sa Children's Colorado, mga 98 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Children's Colorado?

98.0% sa isang taon at 94.4% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Children's Colorado.

Ilang donor hospital ang malapit sa Children's Colorado?

Nakahanap kami ng 86 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Children's Colorado, at 896 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong malista sa Children's Colorado at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang pediatric program sa Children's Colorado ay ang Primary Children's, 376 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.