Programa ng Liver Transplant ng University Children's Health

University Children's Health · San Antonio, TX

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanUniversity Children's HealthTexas Children'sChildren's Health DallasTexas medianMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay2.4 buwan2.8 buwan10.5 buwan2.8 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant12 araw24 araw1.9 buwan——
Na-transplant sa loob ng 1 taon85 sa 10090 sa 10046 sa 10085 sa 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon1 sa 1000 sa 1003 sa 1001 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant96.9%98.4%98.1%98.1%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon95.3%81.0%91.6%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.9%97.8%98.0%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang University Children's Health

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa University Children's Health ay na-transplant sa loob ng 2.4 buwan. Ang pinakamabilis na ikaapat na bahagi ay naghintay nang 12 araw o mas maikli, at tatlo sa bawat apat ay nagkaroon ng transplant pagsapit ng 6.7 buwan. Ang 2.4 buwan ay mas maikli kaysa pambansang median para sa mga bata na 3.4 buwan; 6 lamang sa 26 na programa ang nag-uulat ng mas maikling panahon. Ito ang pinakamaikling karaniwang paghihintay sa 3 pediatric program sa Texas; ang susunod na pinakamaikli ay ang Texas Children's na 2.8 buwan.

Sa bawat 100 batang nakalista rito, humigit-kumulang 85 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 85 na na-transplant sa University Children's Health ay mas mataas kaysa pambansang median para sa mga bata na 67; ang 1 namatay nito ay kaayon ng median na 1. Sa Texas, Texas Children's ang may pinakamataas na bilang: 90 sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

96.9% ng mga tumanggap ng transplant sa University Children's Health ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, 1.3 puntos na mas mababa kaysa pambansang pediatric median (98.1%); 95.3% ay buhay pagkalipas ng tatlong taon, at 96.9% ng mga atay ay gumagana pa rin pagkalipas ng isang taon.

Kung ihahambing sa Texas Children's (191 milya), University Children's Health: karaniwang paghihintay na 12 araw na mas maikli; 5 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 1.5 puntos na mas mababa ang isang-taong survival. Kung ihahambing sa Children's Health Dallas (250 milya), University Children's Health: karaniwang paghihintay na 8.1 buwan na mas maikli; 39 na mas marami sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 2 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 1.3 puntos na mas mababa ang isang-taong survival.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang University Children's Health ay nasa San Antonio, Texas. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay DFW; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 27 minuto (21 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa pediatric sa loob ng 500 milya ng University Children's Health: Texas Children's (Houston, TX: 191 milya, 2.8 buwan); Children's Health Dallas (Dallas, TX: 250 milya, 10.5 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa University Children's Health
Texas Children'sHouston, TX191 milya2.8 buwan12 araw na mas matagal
Children's Health DallasDallas, TX250 milya10.5 buwan8.1 buwan na mas mahaba
Children's Hospital New OrleansNew Orleans, LA508 milya11.0 buwan8.6 buwan na mas matagal
Le Bonheur Children'sMemphis, TN632 miles1.8 buwan18 araw na mas maikli
Children's Mercy Kansas CityKansas City, MO699 miles27 araw1.5 buwan na mas maikli
Children's of AlabamaBirmingham, AL746 milya4.1 buwan1.7 buwang mas mahaba

Paghambingin ang lahat ng 14 na programa sa Texas

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng University Children's Health

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang University Children's Health ay nasa OPTN Region 4. Nakahanap kami ng 147 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa University Children's Health, 475 na nasa loob ng 250, at 1,037 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 34 (gitnang kalahati: 33 hanggang 34), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 593 na donor hospital sa Texas.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

University Children's Health
4502 Medical Dr, San Antonio, TX 78229

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa adbokasiya ng pasyente at walang kaugnayan sa University Children's Health.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa University Children's Health?

2.4 buwan sa University Children's Health; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 12 araw; #1 sa 3 sa Texas, pinakamaikli muna.

Ano ang mga posibilidad na makakuha ng liver transplant sa University Children's Health sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 batang nakalista sa University Children's Health, humigit-kumulang 85 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa University Children's Health?

96.9% makalipas ang isang taon at 95.3% makalipas ang tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa University Children's Health.

Ilang donor hospital ang malapit sa University Children's Health?

Nakahanap kami ng 147 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa University Children's Health, at 1,037 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa University Children's Health at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang programang pediatric sa University Children's Health ay ang Texas Children's, 191 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.