Boston Children's Liver Transplant Program

Boston Children's Hospital · Boston, MA

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanBoston Children'sCHOPNemours Children's DelawareMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay2.3 buwan2.0 buwan3.6 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant21 araw21 araw1.3 buwan—
Na-transplant sa loob ng 1 taon80 sa 10077 sa 10056 sa 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon2 sa 1001 sa 1001 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.9%98.4%97.6%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon90.2%92.3%91.4%—
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.6%98.0%97.0%—

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Boston Children's

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Boston Children's ang na-transplant sa loob ng 2.3 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 21 araw o mas maikli, at tatlo sa apat ang na-transplant pagsapit ng 8.9 buwan. Ang 2.3 buwan ay mas maikli kaysa sa pambansang median para sa bata na 3.4 buwan; 5 lang sa 26 na programa ang nag-uulat ng mas maikli. Walang ibang pediatric program sa Massachusetts na nag-uulat ng karaniwang paghihintay.

Sa bawat 100 batang nakalista rito, mga 80 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 80 na na-transplant sa Boston Children's ay mas mataas nang malaki kaysa sa pambansang median para sa bata na 67; ang 2 na namatay ay katulad ng median na 1.

97.9% ng mga tumanggap ng transplant sa Boston Children's ang buhay pa isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos ng pambansang median para sa pediatric (98.1%); 90.2% ang buhay pa sa ikatlong taon, at 97.6% ng mga atay ang gumagana pa rin sa unang taon.

Kumpara sa CHOP (269 milya), Boston Children's: karaniwang paghihintay na 9 araw na mas matagal; 3 na mas marami sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; one-year survival na 0.6 puntos na mas mababa. Kumpara sa Nemours Children's Delaware (291 milya), Boston Children's: karaniwang paghihintay na 1.3 buwan na mas maikli; 24 na mas marami sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; one-year survival na 0.2 puntos na mas mataas.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Boston Children's Hospital ay nasa Boston, Massachusetts. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay BOS; ang biyahe sa sasakyan papunta sa ospital ay mga 9 minuto (3 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa mga bata sa loob ng 500 milya mula sa Boston Children's: CHOP (Philadelphia, PA: 269 milya, 2.0 buwan); Nemours Children's Delaware (Wilmington, DE: 291 milya, 3.6 buwan); UPMC Children's Pittsburgh (Pittsburgh, PA: 476 milya, 4.3 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Boston Children's
CHOPPhiladelphia, PA269 milya2.0 buwan9 na araw na mas maikli
Nemours Children's DelawareWilmington, DE291 milya3.6 buwan1.3 buwan na mas matagal
UPMC Children's PittsburghPittsburgh, PA476 na milya4.3 buwan2.0 buwan na mas mahaba
Children's Hospital of MichiganDetroit, MI610 milya3.1 buwan24 araw na mas matagal
Nationwide Children'sColumbus, OH639 milya5.1 buwan2.8 buwan na mas matagal
Cincinnati Children'sCincinnati, OH734 milya2.5 buwanhalos pareho

Paghambingin ang lahat ng 6 na programa sa Massachusetts

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Boston Children's

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Boston Children's ay nasa OPTN Region 1. Nakahanap kami ng 256 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Boston Children's, 570 na nasa loob ng 250, at 992 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 32 (gitnang kalahati: 31 hanggang 32), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 90 na donor hospital sa Massachusetts.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Boston Children's Hospital
300 Longwood Avenue, Boston, MA 02115

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawang nagtataguyod para sa mga pasyente at hindi kaanib ng Boston Children's Hospital.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Boston Children's?

2.3 buwan sa Boston Children's Hospital; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 21 araw.

Ano ang tsansang ma-liver transplant sa Boston Children's sa loob ng isang taon?

Sa 100 batang nakalista sa Boston Children's, humigit-kumulang 80 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Boston Children's?

97.9% sa isang taon at 90.2% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Boston Children's.

Ilang donor hospital ang malapit sa Boston Children's?

Nakahanap kami ng 256 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Boston Children's, at 992 na nasa loob ng 500.

Puwede ba akong mailista sa Boston Children's at sa iba pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang programang pambata sa Boston Children's ay ang CHOP, na 269 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.