Programa ng Liver Transplant ng Nemours Children's Delaware

Alfred I DuPont Hospital for Children · Wilmington, DE

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanNemours Children's DelawareCHOPUPMC Children's PittsburghMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay3.6 buwan2.0 buwan4.3 buwan3.4 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant1.3 buwan21 araw1.6 months—
Na-transplant sa loob ng 1 taon56 sa 10077 sa 10067 sa 10067 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon1 sa 1001 sa 1001 sa 1001 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.6%98.4%98.5%98.1%
Buhay pa makalipas ang 3 taon91.4%92.3%95.2%—
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.0%98.0%97.9%—

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Nemours Children's Delaware

Inihambing lamang sa mga pediatric program (alokasyong batay sa PELD).

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Nemours Children's Delaware ay na-transplant sa loob ng 3.6 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 1.3 buwan o mas maikli, at tatlo sa bawat apat ay nagkaroon ng transplant pagsapit ng 2.3 taon. Ang 3.6 buwan ay malapit sa pambansang median para sa mga bata na 3.4 buwan, kaya nasa ika-14 ang Nemours Children's Delaware sa 26, mula sa pinakamaikling paghihintay. Walang ibang programang pambata sa Delaware ang nag-uulat ng karaniwang tagal ng paghihintay.

Sa bawat 100 bata na nakalista rito, mga 56 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 56 na na-transplant sa Nemours Children's Delaware ay malayong mas mababa sa pambansang pediatric median na 67; ang 1 na namatay ay kapantay ng median na 1.

97.6% ng mga tumanggap ng transplant sa Nemours Children's Delaware ang buhay pa isang taon matapos ang transplant, wala pang isang punto ang layo sa pambansang median para sa bata (98.1%); 91.4% ang buhay pa makalipas ang tatlong taon, at 97.0% ng mga atay ang gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kumpara sa CHOP (22 milya), Nemours Children's Delaware: ang karaniwang paghihintay ay 1.6 buwan na mas mahaba; 21 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; ang one-year survival ay 0.8 puntos na mas mababa. Kumpara sa UPMC Children's Pittsburgh (237 milya), Nemours Children's Delaware: ang karaniwang paghihintay ay 21 araw na mas maikli; 11 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; ang one-year survival ay 0.9 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Alfred I DuPont Hospital for Children ay nasa Wilmington, Delaware. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay ang PHL; mga 26 minuto ang biyahe papunta sa ospital (22 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng mga bata sa loob ng 500 milya ng Nemours Children's Delaware: CHOP (Philadelphia, PA: 22 milya, 2.0 buwan); Boston Children's (Boston, MA: 291 milya, 2.3 buwan); Cincinnati Children's (Cincinnati, OH: 479 milya, 2.5 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghahambing ng paghihintay sa Nemours Children's Delaware
CHOPPhiladelphia, PA22 milya2.0 buwan1.6 buwang mas maikli
UPMC Children's PittsburghPittsburgh, PA237 na milya4.3 buwan21 araw na mas mahaba
Boston Children'sBoston, MA291 milya2.3 buwan1.3 buwan na mas maikli
Nationwide Children'sColumbus, OH394 milya5.1 buwan1.5 buwan na mas mahaba
Children's Hospital of MichiganDetroit, MI429 milya3.1 buwan15 araw na mas maikli
Cincinnati Children'sCincinnati, OH479 milya2.5 buwan1.1 buwan na mas maikli

Mga programa malapit sa Delaware · Ang Nemours Children's Delaware ang tanging programa para sa liver sa Delaware.

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Nemours Children's Delaware

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Nemours Children's Delaware ay nasa OPTN Region 2. Nakahanap kami ng 468 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Nemours Children's Delaware, 798 na nasa loob ng 250, at 1,735 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 32 (gitnang kalahati: 32 hanggang 33), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 11 na donor hospital sa Delaware.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Alfred I DuPont Hospital for Children
Rockland Rd, Wilmington, DE 19803

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa pagtataguyod ng pasyente at hindi kaanib ng Alfred I DuPont Hospital for Children.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Nemours Children's Delaware?

3.6 buwan sa Alfred I DuPont Hospital for Children; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 1.3 buwan.

Ano ang tsansang makakuha ng liver transplant sa Nemours Children's Delaware sa loob ng isang taon?

Sa 100 batang nakalista sa Nemours Children's Delaware, humigit-kumulang 56 ang na-transplant at 1 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Nemours Children's Delaware?

97.6% sa isang taon at 91.4% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Nemours Children's Delaware.

Ilang donor hospital ang malapit sa Nemours Children's Delaware?

Nakahanap kami ng 468 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Nemours Children's Delaware, at 1,735 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Nemours Children's Delaware at sa isa pang sentro ng transplant nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang pediatric program sa Nemours Children's Delaware ay ang CHOP, 22 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.