Johns Hopkins Liver Transplant Program

Johns Hopkins Hospital · Baltimore, MD

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanJohns HopkinsUniversity of MarylandGW University HospitalMedian ng MarylandMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay8.5 buwan10.1 buwan15 araw9.3 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant1.0 buwan18 araw6 na araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon34 sa 10038 sa 10070 sa 10036 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon5 sa bawat 1004 sa bawat 1009 sa 1004 sa bawat 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.5%97.2%96.7%97.3%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon89.7%88.7%88.5%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.0%96.7%95.9%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Johns Hopkins

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Johns Hopkins ang na-transplant sa loob ng 8.5 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 1.0 buwan o mas maikli. Ang 8.5 buwan ay mas matagal kaysa sa pambansang median para sa adult na 4.3 buwan, kaya ang Johns Hopkins ay #80 sa 110, mula sa pinakamaikli. Ito ang pinakamaikling karaniwang paghihintay sa 2 adult program sa Maryland; ang sumunod na pinakamaikli ay ang University of Maryland na 10.1 buwan.

Sa bawat 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 34 ang nabigyan ng transplant at 5 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 34 na nabigyan ng transplant sa Johns Hopkins ay mas mababa nang malaki kaysa pambansang median para sa mga nasa hustong gulang na 73; ang 5 na namatay nito ay mas mataas kaysa median na 3. Sa Maryland, ang University of Maryland ang may pinakamataas na bilang: 38 sa bawat 100 ang nabigyan ng transplant sa loob ng isang taon.

97.5% ng mga tumanggap ng transplant sa Johns Hopkins ang buhay pa isang taon matapos ang transplant, wala pang isang punto ang layo sa pambansang median para sa adult (97.2%); 89.7% ang buhay pa makalipas ang tatlong taon, at 97.0% ng mga atay ang gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kung ihahambing sa University of Maryland (2 milya), Johns Hopkins: ang karaniwang paghihintay ay 1.6 buwan na mas maikli; 4 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; ang survival sa loob ng isang taon ay 0.4 puntos na mas mataas. Kung ihahambing sa GW University Hospital (37 milya), Johns Hopkins: ang karaniwang paghihintay ay 8.0 buwan na mas mahaba; 36 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 4 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; ang survival sa loob ng isang taon ay 0.8 puntos na mas mataas.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Johns Hopkins Hospital ay nasa Baltimore, Maryland. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay BWI; mga 20 minuto (13 miles) ang biyahe papunta sa ospital.

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng mga adulto sa loob ng 500 miles mula sa Johns Hopkins: GW University Hospital (Washington, DC: 37 miles, 15 araw); UC Health Cincinnati (Cincinnati, OH: 424 miles, 21 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 305 miles, 30 araw (iniulat ng center)).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Johns Hopkins
University of MarylandBaltimore, MD2 milya10.1 buwan1.6 buwan na mas mahaba
GW University HospitalWashington, DC37 milya15 araw8.0 buwan na mas maikli
MedStar GeorgetownWashington, DC37 milya5.8 buwan2.7 buwan na mas maikli
Penn State HersheyHershey, PA67 milyaHindi naabot sa panahon ng ulat—
Penn Medicine (HUP)Philadelphia, PA87 milya6.1 buwan2.4 na buwan na mas maikli
Jefferson University HospitalPhiladelphia, PA89 milya8.9 buwan12 araw na mas matagal

Ihambing ang lahat ng 2 programa sa Maryland

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Johns Hopkins

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Johns Hopkins ay nasa OPTN Region 2. Nakahanap kami ng 409 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Johns Hopkins, 833 na nasa loob ng 250, at 1,869 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 32 (gitnang kalahati: 32 hanggang 33), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 45 na donor hospital sa Maryland.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa Johns Hopkins

  • Living donor liver transplant (iniuulat din ito ng isa pang programa sa Maryland; pinakamalapit na iba pa: University of Maryland, 2 milya)
  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (iniulat din ito ng isa pang programa sa Maryland; pinakamalapit na iba pa: University of Maryland, 2 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Johns Hopkins Hospital
600 North Wolfe Street, Baltimore, MD 21287

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa pagtataguyod ng pasyente at hindi kaanib ng Johns Hopkins Hospital.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Johns Hopkins?

8.5 buwan sa Johns Hopkins Hospital; ang pinakamabilis na quarter ay nasa loob ng 1.0 buwan; #1 sa 2 sa Maryland, pinakamaikli muna.

Ano ang mga posibilidad na magkaroon ng liver transplant sa Johns Hopkins sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa Johns Hopkins, humigit-kumulang 34 ang na-transplant at 5 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang antas ng kaligtasan pagkatapos ng liver transplant sa Johns Hopkins?

97.5% sa isang taon at 89.7% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Johns Hopkins.

Ilang donor hospital ang malapit sa Johns Hopkins?

Nakahanap kami ng 409 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Johns Hopkins, at 1,869 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Johns Hopkins at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na iba pang programang pang-adulto sa Johns Hopkins ay ang University of Maryland, na 2 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.