Penn Medicine (HUP) Liver Transplant Program

Hospital of the University of Pennsylvania · Philadelphia, PA

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanPenn Medicine (HUP)Jefferson University HospitalTemple University HospitalMedian sa PennsylvaniaMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay6.1 buwan8.9 buwanHindi naabot sa panahon ng ulat6.1 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant18 araw15 araw———
Na-transplant sa loob ng 1 taon63 sa 10056 sa 10046 sa 10056 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon3 sa 1006 sa 1007 sa 1005 sa bawat 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.2%97.0%97.2%97.2%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon88.4%87.1%88.5%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.7%96.7%96.0%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Penn Medicine (HUP)

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Penn Medicine (HUP) ay na-transplant sa loob ng 6.1 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 18 araw o mas maikli, at tatlo sa bawat apat ay nagkaroon ng transplant pagsapit ng 2.1 taon. Ang 6.1 buwan ay mas mahaba kaysa pambansang median para sa adulto na 4.3 buwan, kaya nasa #68 ang Penn Medicine (HUP) sa 110, pinakamaikli muna. Sa loob ng Pennsylvania, nasa #4 ito sa 7 programang pang-adulto, kumpara sa median ng estado na 6.1 buwan.

Sa 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 63 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 63 na na-transplant sa Penn Medicine (HUP) ay mas mababa nang malaki kaysa pambansang median para sa adult na 73; ang 3 namatay nito ay kaayon ng median na 3. Sa Pennsylvania, ang Allegheny General ang may pinakamataas na bilang: 91 sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

97.2% ng mga recipient sa Penn Medicine (HUP) ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, kapantay ng pambansang adult median (97.2%); 88.4% ay buhay pagkalipas ng tatlong taon, at 96.7% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kumpara sa Jefferson University Hospital (2 milya), Penn Medicine (HUP): ang karaniwang paghihintay ay 2.8 buwang mas maikli; 7 na mas marami sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 3 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; ang survival sa unang taon ay 0.2 puntos na mas mataas. Kumpara sa Temple University Hospital (4 na milya), Penn Medicine (HUP): 17 na mas marami sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 4 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; parehong survival sa unang taon.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Hospital of the University of Pennsylvania ay nasa Philadelphia, Pennsylvania. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay PHL; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 17 minuto (9 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng mga adult sa loob ng 500 milya ng Penn Medicine (HUP): GW University Hospital (Washington, DC: 123 milya, 15 araw); UC Health Cincinnati (Cincinnati, OH: 499 milya, 21 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 353 milya, 30 araw (iniulat ng sentro)).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghahambing ng paghihintay sa Penn Medicine (HUP)
Jefferson University HospitalPhiladelphia, PA2 milya8.9 buwan2.8 buwan na mas matagal
Temple University HospitalPhiladelphia, PA4 na milyaHindi naabot sa panahon ng ulat—
Our Lady of Lourdes CamdenCamden, NJ5 milya23.9 buwan17.8 buwan na mas matagal
Einstein Medical CenterPhiladelphia, PA7 milya2.1 buwan4.0 buwan na mas maikli
Lehigh Valley HospitalAllentown, PA46 milyaHindi iniulat—
University Hospital NewarkNewark, NJ76 milya16.7 buwan10.6 buwan na mas mahaba

Ihambing ang lahat ng 12 programa sa Pennsylvania

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Penn Medicine (HUP)

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Penn Medicine (HUP) ay nasa OPTN Region 2. Nakahanap kami ng 473 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Penn Medicine (HUP), 827 na nasa loob ng 250, at 1,653 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 32 (gitnang kalahati: 32 hanggang 33), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 32 para sa 242 na donor hospital sa Pennsylvania.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang inaalok sa Penn Medicine (HUP)

  • Living donor liver transplant (4 sa 11 iba pang programa sa Pennsylvania ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba: Jefferson University Hospital, 2 milya)
  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon matapos ang circulatory death (DCD) (7 sa 11 iba pang programa sa Pennsylvania ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Jefferson University Hospital, 2 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Hospital of the University of Pennsylvania
3400 Spruce St, Philadelphia, PA 19104

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa adbokasiya ng pasyente at hindi kaanib ng Hospital of the University of Pennsylvania.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Penn Medicine (HUP)?

6.1 buwan sa Hospital of the University of Pennsylvania; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 18 araw; #4 sa 7 sa Pennsylvania, pinakamaikli muna.

Ano ang posibilidad na mabigyan ng liver transplant sa Penn Medicine (HUP) sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa Penn Medicine (HUP), mga 63 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang rate ng kaligtasan pagkatapos ng liver transplant sa Penn Medicine (HUP)?

97.2% sa isang taon at 88.4% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Penn Medicine (HUP).

Ilang donor hospital ang malapit sa Penn Medicine (HUP)?

Nakahanap kami ng 473 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Penn Medicine (HUP), at 1,653 na nasa loob ng 500.

Puwede ba akong mailista sa Penn Medicine (HUP) at sa iba pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang adult program sa Penn Medicine (HUP) ay ang Jefferson University Hospital, 2 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.