University of Maryland Liver Transplant Program

University of Maryland Medical System · Baltimore, MD

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanUniversity of MarylandJohns HopkinsGW University HospitalMedian ng MarylandMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay10.1 buwan8.5 buwan15 araw9.3 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant18 araw1.0 buwan6 na araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon38 sa 10034 sa 10070 sa 10036 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon4 sa bawat 1005 sa bawat 1009 sa 1004 sa bawat 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.2%97.5%96.7%97.3%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon88.7%89.7%88.5%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.7%97.0%95.9%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang University of Maryland

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa University of Maryland ang na-transplant sa loob ng 10.1 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 18 araw o mas maikli pa. Ang 10.1 buwan ay higit sa doble ng pambansang adult median na 4.3 buwan, kaya ang University of Maryland ay #90 sa 110, pinakamaikli muna. Ito ang pinakamahaba sa 2 paghihintay ng adult program sa Maryland, kung saan ang pinakamaikli ay ang Johns Hopkins na 8.5 buwan.

Sa bawat 100 taong nakalista rito, mga 38 ang na-transplant at 4 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 38 na na-transplant ng University of Maryland ay mas mababa nang malaki kaysa sa pambansang median para sa adult na 73; ang 4 na namatay nito ay kapantay ng median na 3. Walang ibang programa para sa adult sa Maryland na nakapag-transplant ng mas malaking bahagi ng listahan nito sa loob ng isang taon.

97.2% ng mga tumanggap sa University of Maryland ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, na nasa loob ng isang punto ng pambansang median para sa mga nasa hustong gulang (97.2%); 88.7% ang buhay makalipas ang tatlong taon, at 96.7% ng mga atay ay gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kumpara sa Johns Hopkins (2 milya), University of Maryland: 1.6 buwan na mas mahaba ang karaniwang paghihintay; 4 na higit sa bawat 100 ang na-transplant sa isang taon; 1 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.4 puntos na mas mababa ang isang-taong survival. Kumpara sa GW University Hospital (35 milya), University of Maryland: 9.6 buwan na mas mahaba ang karaniwang paghihintay; 32 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa isang taon; 5 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.5 puntos na mas mataas ang isang-taong survival.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang University of Maryland Medical System ay nasa Baltimore, Maryland. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay ang BWI; ang biyahe papunta sa ospital ay mga 20 minuto (13 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa adult sa loob ng 500 milya mula sa University of Maryland: GW University Hospital (Washington, DC: 35 milya, 15 araw); UC Health Cincinnati (Cincinnati, OH: 422 milya, 21 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 304 milya, 30 araw (iniulat ng center)).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa University of Maryland
Johns HopkinsBaltimore, MD2 milya8.5 buwan1.6 buwang mas maikli
GW University HospitalWashington, DC35 milya15 araw9.6 na buwan na mas maikli
MedStar GeorgetownWashington, DC35 milya5.8 buwan4.3 buwang mas maikli
Penn State HersheyHershey, PA67 milyaHindi naabot sa panahon ng ulat—
Penn Medicine (HUP)Philadelphia, PA89 milya6.1 buwan4.0 buwan na mas maikli
Jefferson University HospitalPhiladelphia, PA90 milya8.9 buwan1.2 months na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 2 programa sa Maryland

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng University of Maryland

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang University of Maryland ay nasa OPTN Region 2. Nakahanap kami ng 400 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa University of Maryland, 832 na nasa loob ng 250, at 1,878 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 32 (gitnang kalahati: 32 hanggang 33), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 45 na donor hospital sa Maryland.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang inaalok sa University of Maryland

  • Liver transplant mula sa buhay na donor (iniuulat din ito ng isa pang programa sa Maryland; pinakamalapit na iba pa: Johns Hopkins, 2 miles)
  • Gumagamit ng atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (iniuulat din ito ng isa pang programa sa Maryland; pinakamalapit na iba pa: Johns Hopkins, 2 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

University of Maryland Medical System
22 South Greene Street, Baltimore, MD 21201

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa adbokasiya ng pasyente at hindi kaanib ng University of Maryland Medical System.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa University of Maryland?

10.1 buwan sa University of Maryland Medical System; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 18 araw; #2 sa 2 sa Maryland, mula sa pinakamaikli.

Ano ang tsansang ma-liver transplant sa University of Maryland sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa University of Maryland, mga 38 ang na-transplant at 4 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa University of Maryland?

97.2% sa isang taon at 88.7% sa tatlong taon para sa mga tumanggap sa University of Maryland.

Ilang donor hospital ang malapit sa University of Maryland?

Nakahanap kami ng 400 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa University of Maryland, at 1,878 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa University of Maryland at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang adult program sa University of Maryland ay ang Johns Hopkins, 2 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.