AdventHealth Orlando Liver Transplant Program

Florida Hospital Medical Center · Orlando, FL

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanAdventHealth OrlandoTampa General HospitalUF Health ShandsMedian sa FloridaMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay3.1 buwan3.3 buwan24 araw3.2 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant9 araw12 araw6 na araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon79 sa bawat 10087 sa 10097 sa 10086 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon2 sa 1002 sa 1001 sa 1002 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.4%96.7%97.1%97.1%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon88.4%86.6%88.2%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.9%96.2%96.7%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang AdventHealth Orlando

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa AdventHealth Orlando ang na-transplant sa loob ng 3.1 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 9 araw o mas maikli pa, at tatlo sa bawat apat ang na-transplant pagsapit ng 22.2 buwan. Ang 3.1 buwan ay mas maikli kaysa sa pambansang adult median na 4.3 buwan, kaya ang AdventHealth Orlando ay #40 sa 110, pinakamaikli muna. Sa loob ng Florida, ito ay #4 sa 8 adult program, kumpara sa median ng estado na 3.2 buwan.

Sa 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 79 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 79 na na-transplant sa AdventHealth Orlando ay mas mataas kaysa pambansang median para sa mga adult na 73; ang 2 namatay nito ay katumbas ng median na 3. Sa Florida, ang UF Health Shands ang may pinakamataas na bilang: 97 sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

97.4% ng mga tumanggap ng transplant sa AdventHealth Orlando ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos ng pambansang panggitna para sa mga nasa hustong gulang (97.2%); 88.4% ay buhay sa tatlong taon, at 96.9% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kumpara sa Tampa General Hospital (79 milya), AdventHealth Orlando: karaniwang paghihintay na halos pareho; 8 mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 0.6 puntos na mas mataas ang isang-taong survival. Kumpara sa UF Health Shands (94 milya), AdventHealth Orlando: 2.3 buwan na mas mahaba ang karaniwang paghihintay; 18 mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 pa sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.3 puntos na mas mataas ang isang-taong survival.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Florida Hospital Medical Center ay nasa Orlando, Florida. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay MCO; humigit-kumulang 26 minuto (13 milya) ang biyahe papunta sa ospital.

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa adult sa loob ng 500 milya mula sa AdventHealth Orlando: UF Health Shands (Gainesville, FL: 94 milya, 24 araw); Largo Medical Center (Largo, FL: 98 milya, 1.5 buwan); Atrium Health Carolinas (Charlotte, NC: 459 milya, 1.9 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa AdventHealth Orlando
Tampa General HospitalTampa, FL79 milya3.3 buwanhalos pareho
UF Health ShandsGainesville, FL94 milya24 araw2.3 buwan na mas maikli
Largo Medical CenterLargo, FL98 milya1.5 buwan1.6 buwang mas maikli
Mayo Clinic FloridaJacksonville, FL117 milya2.4 buwan21 araw na mas maikli
Cleveland Clinic FloridaWeston, FL183 milya6.4 buwan3.3 buwan na mas matagal
Broward HealthFort Lauderdale, FL187 milya6.5 buwan3.4 buwan na mas mahaba

Ihambing ang lahat ng 8 programa sa Florida

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng AdventHealth Orlando

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang AdventHealth Orlando ay nasa OPTN Region 3. Nakahanap kami ng 185 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa AdventHealth Orlando, 304 na nasa loob ng 250, at 896 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 30 (gitnang kalahati: 30 hanggang 31), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 265 na donor hospital sa Florida.

Inililista rin ng OPTN ang ospital na ito bilang isang donor hospital (code 100007-NMB). Ang inilathala nitong median MELD sa transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 ay 30, isang bilang para sa mga transplant sa kalapit na lugar na ginagamit ng OPTN upang magtakda ng standardized na MELD exception scores.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa AdventHealth Orlando

  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (6 sa 7 iba pang Florida program ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Tampa General Hospital, 79 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Florida Hospital Medical Center
601 E Rollins St, Orlando, FL 32803

Ang National Friends ay isang malayang kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaanib ng Florida Hospital Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa AdventHealth Orlando?

3.1 buwan sa Florida Hospital Medical Center; ang pinakamabilis na quarter ay sa loob ng 9 araw; #4 sa 8 sa Florida, pinakamaikli muna.

Ano ang tsansang ma-liver transplant sa AdventHealth Orlando sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa AdventHealth Orlando, humigit-kumulang 79 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate matapos ang liver transplant sa AdventHealth Orlando?

97.4% sa isang taon at 88.4% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa AdventHealth Orlando.

Ilang donor hospital ang malapit sa AdventHealth Orlando?

Nakahanap kami ng 185 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa AdventHealth Orlando, at 896 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa AdventHealth Orlando at sa isa pang sentro ng transplant nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin kayo ng bawat sentro. Ang pinakamalapit na ibang programang pang-adulto sa AdventHealth Orlando ay Tampa General Hospital, 79 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.