Mayo Clinic Florida Liver Transplant Program

Mayo Clinic Florida · Jacksonville, FL

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanMayo Clinic FloridaUF Health ShandsAdventHealth OrlandoMedian sa FloridaMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay2.4 buwan24 araw3.1 buwan3.2 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant15 araw6 na araw9 araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon86 sa 10097 sa 10079 sa bawat 10086 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon2 sa 1001 sa 1002 sa 1002 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.1%97.1%97.4%97.1%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon86.9%88.2%88.4%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.3%96.7%96.9%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Mayo Clinic Florida

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Mayo Clinic Florida ang na-transplant sa loob ng 2.4 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 15 araw o mas maikli pa, at tatlo sa bawat apat ang na-transplant pagsapit ng 7.8 buwan. Ang 2.4 buwan ay mas maikli kaysa sa pambansang adult median na 4.3 buwan, kaya ang Mayo Clinic Florida ay #26 sa 110, pinakamaikli muna. Sa loob ng Florida, ito ay #3 sa 8 adult program, kumpara sa median ng estado na 3.2 buwan.

Sa bawat 100 tao na nakalista rito, mga 86 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 86 na na-transplant sa Mayo Clinic Florida ay malayong mas mataas sa pambansang adult median na 73; ang 2 na namatay ay kapantay ng median na 3. Sa Florida, ang UF Health Shands ang may pinakamataas na bilang: 97 sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

97.1% ng mga tumanggap ng transplant sa Mayo Clinic Florida ang buhay pa isang taon matapos ang transplant, wala pang isang punto ang layo sa pambansang median para sa adult (97.2%); 86.9% ang buhay pa makalipas ang tatlong taon, at 96.3% ng mga atay ang gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kumpara sa UF Health Shands (69 milya), Mayo Clinic Florida: ang karaniwang paghihintay ay 1.6 buwan na mas mahaba; 11 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; pareho ang one-year survival. Kumpara sa AdventHealth Orlando (117 milya), Mayo Clinic Florida: ang karaniwang paghihintay ay 21 araw na mas maikli; 7 na mas marami sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; ang one-year survival ay 0.3 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Mayo Clinic Florida ay nasa Jacksonville, Florida. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay JAX; ang biyahe sa sasakyan papunta sa ospital ay mga 21 minuto (15 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng adult program sa loob ng 500 milya mula sa Mayo Clinic Florida: UF Health Shands (Gainesville, FL: 69 milya, 24 araw); Duke University Hospital (Durham, NC: 422 milya, 1.2 buwan); Largo Medical Center (Largo, FL: 182 milya, 1.5 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Mayo Clinic Florida
UF Health ShandsGainesville, FL69 milya24 araw1.6 buwang mas maikli
AdventHealth OrlandoOrlando, FL117 milya3.1 buwan21 araw na mas mahaba
Tampa General HospitalTampa, FL172 milya3.3 buwan27 araw na mas mahaba
Largo Medical CenterLargo, FL182 milya1.5 buwan27 araw na mas maikli
MUSCCharleston, SC195 milya4.7 buwan2.3 buwan na mas mahaba
Cleveland Clinic FloridaWeston, FL296 na milya6.4 buwan4.0 buwang mas mahaba

Ihambing ang lahat ng 8 programa sa Florida

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Mayo Clinic Florida

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Mayo Clinic Florida ay nasa OPTN Region 3. Nakahanap kami ng 160 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Mayo Clinic Florida, 366 na nasa loob ng 250, at 1,125 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 30, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 265 na donor hospital sa Florida.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang inaalok sa Mayo Clinic Florida

  • Gumagamit ng atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (6 sa 7 pang ibang programa sa Florida ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: UF Health Shands, 69 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Mayo Clinic Florida
4500 San Pablo Rd, Jacksonville, FL 32224

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaakibat ng Mayo Clinic Florida.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Mayo Clinic Florida?

2.4 buwan sa Mayo Clinic Florida; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 15 araw; #3 sa 8 sa Florida, pinakamaikli muna.

Ano ang mga posibilidad na makakuha ng liver transplant sa Mayo Clinic Florida sa loob ng isang taon?

Sa 100 taong nakalista sa Mayo Clinic Florida, humigit-kumulang 86 ang nakatanggap ng transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Mayo Clinic Florida?

97.1% sa unang taon at 86.9% sa ikatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Mayo Clinic Florida.

Ilang donor hospital ang malapit sa Mayo Clinic Florida?

Nakahanap kami ng 160 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Mayo Clinic Florida, at 1,125 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Mayo Clinic Florida at sa isa pang sentro ng transplant nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang programang para sa adulto sa Mayo Clinic Florida ay UF Health Shands, 69 miles ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.