Broward Health Liver Transplant Program

Broward Health Medical Center · Fort Lauderdale, FL

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanBroward HealthCleveland Clinic FloridaJackson Memorial HospitalMedian sa FloridaMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay6.5 buwan6.4 buwan3.6 buwan3.2 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant15 araw21 araw21 araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taonHindi iniulat73 sa 10069 sa bawat 10086 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taonHindi iniulat3 sa 1003 sa 1002 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant96.1%96.9%97.3%97.1%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon90.1%89.3%88.1%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon95.9%96.6%96.7%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Broward Health

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Broward Health ay na-transplant sa loob ng 6.5 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 15 araw o mas maikli. Ang 6.5 buwan ay mas mahaba kaysa pambansang median para sa mga adulto na 4.3 buwan, kaya nasa #73 ang Broward Health sa 110, pinakamaikli muna. Ito ang pinakamahaba sa 8 paghihintay ng adulto sa Florida, kung saan ang pinakamaikli ay ang UF Health Shands na 24 araw.

96.1% ng mga tumanggap ng transplant sa Broward Health ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, 1.1 puntos na mas mababa kaysa pambansang median para sa mga adulto (97.2%); 90.1% ay buhay pagkalipas ng tatlong taon, at 95.9% ng mga atay ay gumagana pa rin pagkalipas ng isang taon.

Kumpara sa Cleveland Clinic Florida (14 na milya), Broward Health: ang karaniwang paghihintay ay halos pareho; ang survival sa unang taon ay 0.8 puntos na mas mababa. Kumpara sa Jackson Memorial Hospital (22 milya), Broward Health: ang karaniwang paghihintay ay 2.9 buwang mas mahaba; ang survival sa unang taon ay 1.2 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Broward Health Medical Center ay nasa Fort Lauderdale, Florida. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay FLL; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 15 minuto (6 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa adult sa loob ng 500 milya mula sa Broward Health: UF Health Shands (Gainesville, FL: 279 milya, 24 araw); Largo Medical Center (Largo, FL: 206 milya, 1.5 buwan); Mayo Clinic Florida (Jacksonville, FL: 298 milya, 2.4 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Broward Health
Cleveland Clinic FloridaWeston, FL14 milya6.4 buwanhalos pareho
Jackson Memorial HospitalMiami, FL22 milya3.6 buwan2.9 buwan na mas maikli
AdventHealth OrlandoOrlando, FL187 milya3.1 buwan3.4 buwan na mas maikli
Tampa General HospitalTampa, FL191 milya3.3 buwan3.2 buwan na mas maikli
Largo Medical CenterLargo, FL206 milya1.5 buwan5.0 buwang mas maikli
UF Health ShandsGainesville, FL279 na milya24 araw5.7 buwan na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 8 programa sa Florida

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Broward Health

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Broward Health ay nasa OPTN Region 3. Nakahanap kami ng 127 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Broward Health, 220 na nasa loob ng 250, at 460 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 31, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 265 na donor hospital sa Florida.

Inililista rin ng OPTN ang ospital na ito bilang donor hospital (code 100039-NMB). Ang inilathala nitong median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 ay 31, isang bilang para sa mga transplant sa nakapaligid na lugar na ginagamit ng OPTN para itakda ang mga standardized na MELD exception score.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Broward Health Medical Center
1600 S Andrews Ave, Fort Lauderdale, FL 33316

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawang nagtataguyod para sa mga pasyente at hindi kaanib ng Broward Health Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Broward Health?

6.5 buwan sa Broward Health Medical Center; ang pinakamabilis na isang-kapat ay sa loob ng 15 araw; #8 sa 8 sa Florida, mula sa pinakamaikling una.

Ano ang survival rate matapos ang liver transplant sa Broward Health?

96.1% sa isang taon at 90.1% sa tatlong taon para sa mga tumanggap sa Broward Health.

Ilang donor hospital ang malapit sa Broward Health?

Nakahanap kami ng 127 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Broward Health, at 460 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Broward Health at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang adult program sa Broward Health ay ang Cleveland Clinic Florida, 14 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.