Jackson Memorial Hospital Liver Transplant Program

Ospital ng Jackson Memorial, Paaralan ng Medisina ng University of Miami · Miami, FL

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanJackson Memorial HospitalBroward HealthCleveland Clinic FloridaMedian sa FloridaMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay3.6 buwan6.5 buwan6.4 buwan3.2 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant21 araw15 araw21 araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon69 sa bawat 100Hindi iniulat73 sa 10086 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon3 sa 100Hindi iniulat3 sa 1002 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.3%96.1%96.9%97.1%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon88.1%90.1%89.3%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.7%95.9%96.6%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Jackson Memorial Hospital

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Jackson Memorial Hospital ang na-transplant sa loob ng 3.6 buwan. Ang pinakamabilis na quarter ay naghintay nang 21 araw o mas maikli. Ang 3.6 buwan ay malapit sa pambansang median para sa adult na 4.3 buwan, kaya nasa #47 sa 110 ang Jackson Memorial Hospital, mula pinakamaikli. Sa loob ng Florida, nasa #6 ito sa 8 programa para sa adult, kumpara sa median ng estado na 3.2 buwan.

Sa bawat 100 tao na nakalista rito, mga 69 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 69 na na-transplant sa Jackson Memorial Hospital ay mas mababa sa pambansang adult median na 73; ang 3 na namatay ay kapantay ng median na 3. Sa Florida, ang UF Health Shands ang may pinakamataas na bilang: 97 sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

97.3% ng mga tumanggap sa Jackson Memorial Hospital ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, na nasa loob ng isang punto ng pambansang median para sa mga adult (97.2%); 88.1% ang buhay sa tatlong taon, at 96.7% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kumpara sa Broward Health (22 milya), Jackson Memorial Hospital: ang karaniwang paghihintay ay 2.9 buwang mas maikli; ang survival sa unang taon ay 1.2 puntos na mas mataas. Kumpara sa Cleveland Clinic Florida (22 milya), Jackson Memorial Hospital: ang karaniwang paghihintay ay 2.8 buwang mas maikli; 4 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; ang survival sa unang taon ay 0.3 puntos na mas mataas.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Jackson Memorial Hospital University of Miami School of Medicine ay nasa Miami, Florida. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay MIA; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 23 minuto (12 miles).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa mga adult sa loob ng 500 milya mula sa Jackson Memorial Hospital: UF Health Shands (Gainesville, FL: 296 milya, 24 araw); Largo Medical Center (Largo, FL: 217 milya, 1.5 buwan); Mayo Clinic Florida (Jacksonville, FL: 318 milya, 2.4 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Jackson Memorial Hospital
Broward HealthFort Lauderdale, FL22 milya6.5 buwan2.9 buwan na mas matagal
Cleveland Clinic FloridaWeston, FL22 milya6.4 buwan2.8 buwan na mas matagal
Tampa General HospitalTampa, FL203 milya3.3 buwan9 na araw na mas maikli
AdventHealth OrlandoOrlando, FL205 milya3.1 buwan15 araw na mas maikli
Largo Medical CenterLargo, FL217 milya1.5 buwan2.1 buwan na mas maikli
UF Health ShandsGainesville, FL296 na milya24 araw2.8 buwan na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 8 programa sa Florida

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Jackson Memorial Hospital

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Jackson Memorial Hospital ay nasa OPTN Region 3. Nakahanap kami ng 114 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Jackson Memorial Hospital, 213 na nasa loob ng 250, at 429 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 31, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 265 na donor hospital sa Florida.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa Jackson Memorial Hospital

  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (6 sa 7 iba pang programa sa Florida ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Cleveland Clinic Florida, 22 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Jackson Memorial Hospital University of Miami School of Medicine
1611 NW 12th Ave, Miami, FL 33136

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa adbokasiya ng pasyente at hindi kaanib ng Jackson Memorial Hospital University of Miami School of Medicine.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Jackson Memorial Hospital?

3.6 buwan sa Jackson Memorial Hospital University of Miami School of Medicine; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 21 araw; #6 sa 8 sa Florida, pinakamaikli muna.

Ano ang mga posibilidad na makakuha ng liver transplant sa Jackson Memorial Hospital sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa Jackson Memorial Hospital, humigit-kumulang 69 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate matapos ang liver transplant sa Jackson Memorial Hospital?

97.3% sa isang taon at 88.1% sa tatlong taon para sa mga tumanggap sa Jackson Memorial Hospital.

Ilang donor hospital ang malapit sa Jackson Memorial Hospital?

Nakahanap kami ng 114 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Jackson Memorial Hospital, at 429 na nasa loob ng 500.

Puwede ba akong mailista sa Jackson Memorial Hospital at sa iba pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang adult program sa Jackson Memorial Hospital ay ang Broward Health, 22 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.