VCU Health Hume-Lee Liver Transplant Program

Medical College of Virginia Hospitals · Richmond, VA

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanVCU Health Hume-LeeUVA HealthGW University HospitalMedian ng VirginiaMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay4.6 buwan3.5 buwan15 araw4.0 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant9 araw12 araw6 na araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon59 sa 10089 sa 10070 sa 10074 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon5 sa bawat 1002 sa 1009 sa 1004 sa bawat 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant96.4%97.1%96.7%96.8%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon87.9%87.9%88.5%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.1%96.5%95.9%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang VCU Health Hume-Lee

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa VCU Health Hume-Lee ay na-transplant sa loob ng 4.6 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 9 araw o mas maikli. Ang 4.6 buwan ay malapit sa pambansang median para sa mga nasa hustong gulang na 4.3 buwan, kaya nasa #57 ang VCU Health Hume-Lee sa 110, pinakamaikli muna. Ito ang pinakamahaba sa 2 paghihintay para sa mga nasa hustong gulang sa Virginia, kung saan ang pinakamaikli ay ang UVA Health sa 3.5 buwan.

Sa bawat 100 taong nakalista rito, mga 59 ang na-transplant at 5 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 59 na na-transplant ng VCU Health Hume-Lee ay mas mababa nang malaki kaysa sa pambansang median para sa adult na 73; ang 5 namatay nito ay mas mataas kaysa sa median na 3. Sa Virginia, ang UVA Health ang may pinakamataas na bilang: 89 sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

96.4% ng mga tumanggap sa VCU Health Hume-Lee ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos mula sa pambansang median para sa adulto (97.2%); 87.9% ay buhay sa tatlong taon, at 96.1% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kumpara sa UVA Health (68 milya), VCU Health Hume-Lee: ang karaniwang paghihintay ay 1.1 buwang mas mahaba; 30 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 3 na mas marami sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; ang survival sa unang taon ay 0.7 puntos na mas mababa. Kumpara sa GW University Hospital (96 na milya), VCU Health Hume-Lee: ang karaniwang paghihintay ay 4.1 buwang mas mahaba; 11 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 4 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; ang survival sa unang taon ay 0.3 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Medical College of Virginia Hospitals ay nasa Richmond, Virginia. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay ang RIC; ang biyahe papunta sa ospital ay mga 18 minuto (11 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa adult sa loob ng 500 milya mula sa VCU Health Hume-Lee: GW University Hospital (Washington, DC: 96 milya, 15 araw); UC Health Cincinnati (Cincinnati, OH: 399 milya, 21 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 353 milya, 30 araw (iniulat ng center)).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa VCU Health Hume-Lee
UVA HealthCharlottesville, VA68 milya3.5 buwan1.1 buwan na mas maikli
GW University HospitalWashington, DC96 milya15 araw4.1 buwan na mas maikli
MedStar GeorgetownWashington, DC97 milya5.8 buwan1.2 buwang mas mahaba
University of MarylandBaltimore, MD128 milya10.1 buwan5.5 buwan na mas mahaba
Johns HopkinsBaltimore, MD130 milya8.5 buwan3.9 buwang mas mahaba
Duke University HospitalDurham, NC135 milya1.2 buwan3.4 buwan na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 2 programa sa Virginia

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng VCU Health Hume-Lee

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang VCU Health Hume-Lee ay nasa OPTN Region 11. Nakahanap kami ng 209 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa VCU Health Hume-Lee, 678 na nasa loob ng 250, at 2,014 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 33 (gitnang kalahati: 32 hanggang 33), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 88 na donor hospital sa Virginia.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang inaalok sa VCU Health Hume-Lee

  • Living donor liver transplant (inuulat din ito ng ibang programa sa Virginia; pinakamalapit na iba pa: UVA Health, 68 miles)
  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (inuulat din ito ng isa pang programa sa Virginia; pinakamalapit na iba pa: UVA Health, 68 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Medical College of Virginia Hospitals
1250 East Marshall Street, Richmond, VA 23298

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa adbokasiya ng pasyente at hindi kaanib ng Medical College of Virginia Hospitals.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa VCU Health Hume-Lee?

4.6 buwan sa Medical College of Virginia Hospitals; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 9 araw; #2 sa 2 sa Virginia, mula sa pinakamaikli.

Ano ang mga posibilidad na magkaroon ng liver transplant sa VCU Health Hume-Lee sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa VCU Health Hume-Lee, mga 59 ang na-transplant at 5 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa VCU Health Hume-Lee?

96.4% sa unang taon at 87.9% sa ikatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa VCU Health Hume-Lee.

Ilang donor hospital ang malapit sa VCU Health Hume-Lee?

Nakahanap kami ng 209 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa VCU Health Hume-Lee, at 2,014 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong malista sa VCU Health Hume-Lee at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang programang pang-adulto sa VCU Health Hume-Lee ay ang UVA Health, na 68 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.