UofL Health Jewish Hospital Liver Transplant Program

Jewish Hospital · Louisville, KY

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanUofL Health Jewish HospitalUK HealthCareUC Health CincinnatiMedian ng KentuckyMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay10.1 buwan11.8 buwan21 araw10.9 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant1.0 buwan1.0 buwan6 na araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon76 sa 10045 sa 10099 sa 10060 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon4 sa bawat 1007 sa 1001 sa 1006 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.3%97.3%97.1%97.3%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon89.3%88.8%87.8%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.6%96.9%96.6%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano naghahambing ang UofL Health Jewish Hospital

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa UofL Health Jewish Hospital ay na-transplant sa loob ng 10.1 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 1.0 buwan o mas maikli. Ang 10.1 buwan ay mahigit dalawang beses ng pambansang median para sa adulto na 4.3 buwan, kaya nasa #89 ang UofL Health Jewish Hospital sa 110, mula sa pinakamaikli. Ito ang pinakamaikling karaniwang paghihintay sa 2 programang para sa adulto sa Kentucky; ang susunod na pinakamaikli ay ang UK HealthCare na may 11.8 buwan.

Sa bawat 100 tao na nakalista rito, mga 76 ang na-transplant at 4 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 76 na na-transplant sa UofL Health Jewish Hospital ay mas mataas sa pambansang adult median na 73; ang 4 na namatay ay kapantay ng median na 3. Walang ibang adult program sa Kentucky na nakapag-transplant ng mas malaking bahagi ng listahan nito sa loob ng isang taon.

97.3% ng mga tumanggap sa UofL Health Jewish Hospital ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, na nasa loob ng isang puntos ng pambansang median para sa adulto (97.2%); 89.3% ay buhay sa tatlong taon, at 96.6% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kumpara sa UK HealthCare (69 milya), UofL Health Jewish Hospital: karaniwang paghihintay na 1.7 buwan na mas maikli; 31 higit pa sa bawat 100 ang na-transplant sa isang taon; 3 mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.1 puntos na mas mataas ang survival sa isang taon. Kumpara sa UC Health Cincinnati (91 milya), UofL Health Jewish Hospital: karaniwang paghihintay na 9.4 buwan na mas mahaba; 23 mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa isang taon; 3 higit pa sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.2 puntos na mas mataas ang survival sa isang taon.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Jewish Hospital ay nasa Louisville, Kentucky. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay ang SDF; mga 19 minuto ang biyahe papunta sa ospital (7 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng nasa hustong gulang sa loob ng 500 milya mula sa UofL Health Jewish Hospital: GW University Hospital (Washington, DC: 472 milya, 15 araw); UC Health Cincinnati (Cincinnati, OH: 91 milya, 21 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 314 milya, 30 araw (iniulat ng center)).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa UofL Health Jewish Hospital
UK HealthCareLexington, KY69 milya11.8 buwan1.7 buwang mas mahaba
UC Health CincinnatiCincinnati, OH91 milya21 araw9.4 buwang mas maikli
IU HealthIndianapolis, IN109 milya2.8 buwan7.3 buwan na mas maikli
VanderbiltNashville, TN157 miles5.4 buwan4.7 buwan na mas maikli
Ohio State WexnerColumbus, OH190 milya2.8 buwan7.3 buwan na mas maikli
SSM Health SLU HospitalSt. Louis, MO244 milya9.4 buwan21 araw na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 2 programa sa Kentucky

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng UofL Health Jewish Hospital

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang UofL Health Jewish Hospital ay nasa OPTN Region 11. Nakahanap kami ng 308 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa UofL Health Jewish Hospital, 853 na nasa loob ng 250, at 2,613 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 29 (gitnang kalahati: 29 hanggang 30), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 29 para sa 112 na donor hospital sa Kentucky.

Inililista rin ng OPTN ang ospital na ito bilang donor hospital (code 180040-NMB). Ang inilathala nitong median MELD sa transplant (MMaT) para sa September 2025 hanggang August 2026 ay 29, isang bilang para sa mga transplant sa nakapaligid na lugar na ginagamit ng OPTN upang magtakda ng mga standardized MELD exception score.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa UofL Health Jewish Hospital

  • Gumagamit ng atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (iniuulat din ito ng isa pang programa sa Kentucky; pinakamalapit na iba pa: UK HealthCare, 69 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Jewish Hospital
200 Abraham Flexner Way, Louisville, KY 40202

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa adbokasiya ng pasyente at hindi kaanib ng Jewish Hospital.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa UofL Health Jewish Hospital?

10.1 buwan sa Jewish Hospital; ang pinakamabilis na quarter ay sa loob ng 1.0 buwan; #1 sa 2 sa Kentucky, mula pinakamaikli.

Ano ang tsansang ma-liver transplant sa UofL Health Jewish Hospital sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa UofL Health Jewish Hospital, mga 76 ang na-transplant at 4 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang antas ng kaligtasan matapos ang liver transplant sa UofL Health Jewish Hospital?

97.3% sa isang taon at 89.3% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa UofL Health Jewish Hospital.

Ilang donor hospital ang malapit sa UofL Health Jewish Hospital?

Nakahanap kami ng 308 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa UofL Health Jewish Hospital, at 2,613 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong malista sa UofL Health Jewish Hospital at sa isa pang sentro ng transplant nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang programa para sa adult sa UofL Health Jewish Hospital ay ang UK HealthCare, 69 na milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.