Programa ng Liver Transplant ng UK HealthCare

University of Kentucky Medical Center · Lexington, KY

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanUK HealthCareUofL Health Jewish HospitalUC Health CincinnatiMedian ng KentuckyMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay11.8 buwan10.1 buwan21 araw10.9 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant1.0 buwan1.0 buwan6 na araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon45 sa 10076 sa 10099 sa 10060 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon7 sa 1004 sa bawat 1001 sa 1006 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.3%97.3%97.1%97.3%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon88.8%89.3%87.8%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.9%96.6%96.6%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang UK HealthCare

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa UK HealthCare ay na-transplant sa loob ng 11.8 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 1.0 buwan o mas maikli. Ang 11.8 buwan ay higit sa dalawang beses ng pambansang median para sa adulto na 4.3 buwan, kaya nasa #93 ang UK HealthCare sa 110, pinakamaikli muna. Ito ang pinakamahaba sa 2 paghihintay para sa adulto sa Kentucky, kung saan ang pinakamaikli ay ang UofL Health Jewish Hospital na 10.1 buwan.

Sa bawat 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 45 ang na-transplant at 7 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 45 na na-transplant ng UK HealthCare ay mas mababa kaysa pambansang median para sa mga adult na 73; ang 7 na namatay nito ay mas mataas kaysa median na 3. Sa Kentucky, ang UofL Health Jewish Hospital ang may pinakamataas na bilang: 76 sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

97.3% ng mga tumanggap ng transplant sa UK HealthCare ang buhay pa isang taon matapos ang transplant, wala pang isang punto ang layo sa pambansang median para sa adult (97.2%); 88.8% ang buhay pa makalipas ang tatlong taon, at 96.9% ng mga atay ang gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kumpara sa UofL Health Jewish Hospital (69 milya), UK HealthCare: ang karaniwang paghihintay ay 1.7 buwan na mas mahaba; 31 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 3 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 0.1 puntos na mas mababa. Kumpara sa UC Health Cincinnati (76 milya), UK HealthCare: ang karaniwang paghihintay ay 11.1 buwan na mas mahaba; 54 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 6 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 0.1 puntos na mas mataas.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang University of Kentucky Medical Center ay nasa Lexington, Kentucky. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay LEX; ang biyahe sa sasakyan papunta sa ospital ay mga 23 minuto (9 na milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng nasa hustong gulang sa loob ng 500 milya ng UK HealthCare: GW University Hospital (Washington, DC: 408 milya, 15 araw); UC Health Cincinnati (Cincinnati, OH: 76 milya, 21 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 284 milya, 30 araw (iniulat ng sentro)).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa UK HealthCare
UofL Health Jewish HospitalLouisville, KY69 milya10.1 buwan1.7 buwan na mas maikli
UC Health CincinnatiCincinnati, OH76 milya21 araw11.1 buwang mas maikli
IU HealthIndianapolis, IN151 milya2.8 buwan9.0 buwan na mas maikli
Ohio State WexnerColumbus, OH157 miles2.8 buwan9.0 buwan na mas maikli
VanderbiltNashville, TN182 milya5.4 buwan6.4 buwan na mas maikli
Atrium Health CarolinasCharlotte, NC282 milya1.9 buwan9.9 buwan na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 2 programa sa Kentucky

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng UK HealthCare

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang UK HealthCare ay nasa OPTN Region 11. Nakahanap kami ng 334 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa UK HealthCare, 806 na nasa loob ng 250, at 2,617 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 29 (gitnang kalahati: 29 hanggang 30), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 29 para sa 112 na donor hospital sa Kentucky.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa UK HealthCare

  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon matapos ang circulatory death (DCD) (iniuulat din ito ng isa pang programa sa Kentucky; pinakamalapit na iba pa: UofL Health Jewish Hospital, 69 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

University of Kentucky Medical Center
800 Rose Street, Lexington, KY 40536

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawang nagtataguyod para sa mga pasyente at hindi kaanib ng University of Kentucky Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa transplant ng atay sa UK HealthCare?

11.8 buwan sa University of Kentucky Medical Center; ang pinakamabilis na isang-kapat ay sa loob ng 1.0 buwan; #2 sa 2 sa Kentucky, pinakamaikli muna.

Ano ang tsansang makakuha ng liver transplant sa UK HealthCare sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa UK HealthCare, humigit-kumulang 45 ang na-transplant at 7 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa UK HealthCare?

97.3% sa unang taon at 88.8% sa ikatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa UK HealthCare.

Ilang donor hospital ang malapit sa UK HealthCare?

Nakahanap kami ng 334 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa UK HealthCare, at 2,617 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa UK HealthCare at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang programang pang-adulto sa UK HealthCare ay ang UofL Health Jewish Hospital, na 69 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.