UW Health Madison Liver Transplant Program

Ospital at mga Klinika ng University of Wisconsin · Madison, WI

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanUW Health MadisonFroedtert HospitalAurora St. Luke'sMedian ng WisconsinMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay2.7 buwanHindi naabot sa panahon ng ulat24.4 buwan13.5 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant12 araw—1.9 buwan——
Na-transplant sa loob ng 1 taon78 sa bawat 10057 sa 10036 sa 10057 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon2 sa 1003 sa 1003 sa 1003 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.1%96.9%97.4%97.1%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon87.3%88.7%86.8%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.4%96.4%96.7%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano inihahambing ang UW Health Madison

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa UW Health Madison ay na-transplant sa loob ng 2.7 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 12 araw o mas maikli, at tatlo sa bawat apat ay na-transplant pagsapit ng 16.3 buwan. Ang 2.7 buwan ay mas maikli kaysa sa pambansang median para sa mga adult na 4.3 buwan, kaya nasa #32 ang UW Health Madison sa 110, mula sa pinakamaikli. Ito ang pinakamaikling karaniwang paghihintay sa 2 programang para sa adult sa Wisconsin; ang susunod na pinakamaikli ay ang Aurora St. Luke's na 24.4 buwan.

Sa bawat 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 78 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 78 na na-transplant sa UW Health Madison ay mas mataas kaysa pambansang median para sa mga adult na 73; ang 2 namatay nito ay katumbas ng median na 3. Walang ibang programang pang-adult sa Wisconsin ang nagta-transplant ng mas malaking bahagi ng listahan nito sa loob ng isang taon.

97.1% ng mga tumanggap ng transplant sa UW Health Madison ang buhay pa isang taon matapos ang transplant, wala pang isang punto ang layo sa pambansang median para sa adult (97.2%); 87.3% ang buhay pa makalipas ang tatlong taon, at 96.4% ng mga atay ang gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kung ihahambing sa Froedtert Hospital (71 milya), UW Health Madison: 21 higit sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.2 puntos na mas mataas ang isang-taong survival. Kung ihahambing sa Aurora St. Luke's (75 milya), UW Health Madison: 21.7 buwan na mas maikli ang karaniwang paghihintay; 42 higit sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.2 puntos na mas mababa ang isang-taong survival.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang University of Wisconsin Hospital and Clinics ay nasa Madison, Wisconsin. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay ang MSN; ang biyahe papunta sa ospital ay mga 17 minuto (6 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa nasa hustong gulang sa loob ng 500 milya ng UW Health Madison: UC Health Cincinnati (Cincinnati, OH: 374 milya, 21 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 413 milya, 30 araw (iniulat ng center)); M Health Fairview (Minneapolis, MN: 230 milya, 1.9 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa UW Health Madison
Froedtert HospitalMilwaukee, WI71 milyaHindi naabot sa panahon ng ulat—
Aurora St. Luke'sMilwaukee, WI75 milya24.4 buwan21.7 buwan na mas mahaba
Loyola MedicineMaywood, IL117 milya2.3 buwan12 araw na mas maikli
Rush UniversityChicago, IL122 milya3.2 buwan15 araw na mas mahaba
UI Health ChicagoChicago, IL122 milya3.6 buwan27 araw na mas mahaba
Northwestern MemorialChicago, IL123 milya2.9 buwanhalos pareho

Ihambing ang lahat ng 4 na programa sa Wisconsin

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng UW Health Madison

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang UW Health Madison ay nasa OPTN Region 7. Nakahanap kami ng 326 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa UW Health Madison, 686 na nasa loob ng 250, at 1,941 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 31 (gitnang kalahati: 30 hanggang 31), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 155 na donor hospital sa Wisconsin.

Inililista rin ng OPTN ang ospital na ito bilang donor hospital (code 520098-NMB). Ang inilathala nitong median MELD sa transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 ay 30, isang bilang para sa mga transplant sa nakapaligid na lugar na ginagamit ng OPTN upang magtakda ng standardized na MELD exception scores.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa UW Health Madison

  • Living donor liver transplant (walang ibang programa sa Wisconsin ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: UI Health Chicago, 122 milya)
  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (iniulat ito ng 1 sa 3 iba pang programa sa Wisconsin; pinakamalapit na iba pa: Froedtert Hospital, 71 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Ospital at mga Klinika ng University of Wisconsin
600 Highland Ave, Madison, WI 53792

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaanib ng University of Wisconsin Hospital and Clinics.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa UW Health Madison?

2.7 buwan sa University of Wisconsin Hospital and Clinics; ang pinakamabilis na quarter ay sa loob ng 12 araw; #1 sa 2 sa Wisconsin, inayos mula sa pinakamaikling paghihintay.

Ano ang mga posibilidad na makakuha ng liver transplant sa UW Health Madison sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa UW Health Madison, mga 78 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa UW Health Madison?

97.1% sa unang taon at 87.3% sa ikatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa UW Health Madison.

Ilang donor hospital ang malapit sa UW Health Madison?

Nakahanap kami ng 326 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa UW Health Madison, at 1,941 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa UW Health Madison at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang programa para sa adult sa UW Health Madison ay ang Froedtert Hospital, 71 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.