Aurora St. Luke's Liver Transplant Program

Aurora St. Luke's Medical Center · Milwaukee, WI

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanAurora St. Luke'sFroedtert HospitalUW Health MadisonMedian ng WisconsinMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay24.4 buwanHindi naabot sa panahon ng ulat2.7 buwan13.5 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant1.9 buwan—12 araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon36 sa 10057 sa 10078 sa bawat 10057 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon3 sa 1003 sa 1002 sa 1003 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.4%96.9%97.1%97.1%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon86.8%88.7%87.3%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.7%96.4%96.4%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Aurora St. Luke's

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Aurora St. Luke's ang na-transplant sa loob ng 2.0 taon. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 1.9 buwan o mas maikli. Ang 24.4 buwan ay higit sa doble ng pambansang median para sa adult na 4.3 buwan, kaya kabilang ang Aurora St. Luke's sa sampung pinakamatagal (#107 sa 110, mula sa pinakamaikli). Ito ang pinakamatagal sa 2 paghihintay para sa adult sa Wisconsin, kung saan ang pinakamaikli ay ang UW Health Madison na 2.7 buwan.

Sa bawat 100 taong naka-lista rito, humigit-kumulang 36 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 36 na na-transplant sa Aurora St. Luke's ay mas mababa nang malaki kaysa pambansang median para sa nasa hustong gulang na 73; ang 3 na namatay nito ay kaayon ng median na 3. Sa Wisconsin, ang UW Health Madison ang may pinakamataas na bilang: 78 sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

97.4% ng mga tumanggap ng transplant sa Aurora St. Luke's ang buhay pa isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos ng pambansang adult median (97.2%); 86.8% ang buhay pa sa tatlong taon, at 96.7% ng mga atay ang gumagana pa sa isang taon.

Kung ihahambing sa Froedtert Hospital (5 milya), Aurora St. Luke's: 21 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa isang taon; 0.4 puntos na mas mataas ang survival sa isang taon. Kung ihahambing sa UW Health Madison (75 milya), Aurora St. Luke's: 21.7 buwan na mas mahaba ang karaniwang paghihintay; 42 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa isang taon; 1 na mas marami sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.2 puntos na mas mataas ang survival sa isang taon.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Aurora St. Luke's Medical Center ay nasa Milwaukee, Wisconsin. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay MKE; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 16 minuto (8 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa adult sa loob ng 500 milya mula sa Aurora St. Luke's: UC Health Cincinnati (Cincinnati, OH: 321 milya, 21 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 339 milya, 30 araw (iniulat ng center)); Allegheny General (Pittsburgh, PA: 445 milya, 1.7 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghahambing ng paghihintay sa Aurora St. Luke's
Froedtert HospitalMilwaukee, WI5 milyaHindi naabot sa panahon ng ulat—
UW Health MadisonMadison, WI75 milya2.7 buwan21.7 months na mas maikli
Northwestern MemorialChicago, IL77 milya2.9 buwan21.5 buwan na mas maikli
Loyola MedicineMaywood, IL78 milya2.3 buwan22.1 buwang mas maikli
Rush UniversityChicago, IL78 milya3.2 buwan21.2 na buwan na mas maikli
UI Health ChicagoChicago, IL79 milya3.6 buwan20.8 buwan na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 4 na programa sa Wisconsin

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Aurora St. Luke's

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Aurora St. Luke's ay nasa OPTN Region 7. Nakahanap kami ng 334 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Aurora St. Luke's, 726 na nasa loob ng 250, at 1,948 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 31 (gitnang kalahati: 30 hanggang 31), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 155 na donor hospital sa Wisconsin.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Aurora St. Luke's Medical Center
2900 W Oklahoma Ave, Milwaukee, WI 53215

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawang nagtataguyod para sa mga pasyente at hindi kaanib ng Aurora St. Luke's Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Aurora St. Luke's?

24.4 buwan sa Aurora St. Luke's Medical Center; ang pinakamabilis na ikaapat ay sa loob ng 1.9 buwan; #2 sa 2 sa Wisconsin, pinakamaikli muna.

Ano ang posibilidad na makatanggap ng liver transplant sa Aurora St. Luke's sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa Aurora St. Luke's, humigit-kumulang 36 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang antas ng kaligtasan pagkatapos ng liver transplant sa Aurora St. Luke's?

97.4% sa isang taon at 86.8% sa tatlong taon para sa mga tumanggap sa Aurora St. Luke's.

Ilang donor hospital ang malapit sa Aurora St. Luke's?

Nakahanap kami ng 334 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Aurora St. Luke's, at 1,948 na nasa loob ng 500.

Puwede ba akong mailista sa Aurora St. Luke's at sa iba pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang programang pang-adult sa Aurora St. Luke's ay Froedtert Hospital, 5 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.