Lahey Hospital Liver Transplant Program

Lahey Clinic Medical Center · Burlington, MA

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanLahey HospitalMass GeneralBeth Israel DeaconessMedian sa MassachusettsMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay3.9 buwan31.0 buwan4.8 buwan6.2 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant18 araw2.3 buwan12 araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon77 sa 10046 sa 10097 sa 10077 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon3 sa 1005 sa bawat 1001 sa 1005 sa bawat 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant96.7%96.7%97.2%96.8%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon87.5%87.5%89.2%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.3%96.1%96.6%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Lahey Hospital

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Lahey Hospital ay na-transplant sa loob ng 3.9 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay ng 18 araw o mas maikli, at tatlo sa bawat apat ay na-transplant pagdating ng 18.1 buwan. Ang 3.9 buwan ay malapit sa pambansang median para sa nasa hustong gulang na 4.3 buwan, kaya ang Lahey Hospital ay #52 sa 110, pinakamaikli muna. Ito ang pinakamaikling karaniwang paghihintay sa 4 na programang para sa nasa hustong gulang sa Massachusetts; ang susunod na pinakamaikli ay Beth Israel Deaconess sa 4.8 buwan.

Sa bawat 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 77 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 77 na na-transplant sa Lahey Hospital ay mas mataas kaysa pambansang median para sa adulto na 73; ang 3 na namatay nito ay kaayon ng median na 3. Sa Massachusetts, ang Beth Israel Deaconess ang may pinakamataas na bilang: 97 sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

96.7% ng mga tumanggap sa Lahey Hospital ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, halos kapantay ng pambansang median para sa mga adult (97.2%); 87.5% ay buhay pagkalipas ng tatlong taon, at 96.3% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kung ihahambing sa Mass General (12 milya), Lahey Hospital: karaniwang paghihintay na 2.3 taon na mas maikli; 31 na mas marami sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 2 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; pareho ang survival sa loob ng isang taon. Kung ihahambing sa Beth Israel Deaconess (13 milya), Lahey Hospital: karaniwang paghihintay na 27 araw na mas maikli; 20 na mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 2 na mas marami sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.5 puntos na mas mababa ang survival sa loob ng isang taon.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Lahey Clinic Medical Center ay nasa Burlington, Massachusetts. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay BOS; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 25 minuto (19 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa mga adult sa loob ng 500 milya mula sa Lahey Hospital: GW University Hospital (Washington, DC: 395 milya, 15 araw); Allegheny General (Pittsburgh, PA: 478 milya, 1.7 buwan); Einstein Medical Center (Philadelphia, PA: 267 milya, 2.1 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Lahey Hospital
Mass GeneralBoston, MA12 milya31.0 buwan2.3 taon na mas mahaba
Beth Israel DeaconessBoston, MA13 milya4.8 buwan27 araw na mas mahaba
Tufts Medical CenterBoston, MA13 milya7.7 buwan3.8 buwan na mas mahaba
UMass MemorialWorcester, MA33 milyaHindi naabot sa panahon ng ulat—
Hartford HospitalHartford, CT93 milya12.8 buwan8.9 buwang mas mahaba
Yale New HavenNew Haven, CT123 milya47.5 buwan3.6 taon na mas mahaba

Paghambingin ang lahat ng 6 na programa sa Massachusetts

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Lahey Hospital

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Lahey Hospital ay nasa OPTN Region 1. Nakahanap kami ng 253 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Lahey Hospital, 563 na nasa loob ng 250, at 995 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 32 (gitnang kalahati: 31 hanggang 32), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 90 na donor hospital sa Massachusetts.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang inaalok sa Lahey Hospital

  • Living donor liver transplant (2 sa 5 iba pang programa sa Massachusetts ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Mass General, 12 milya)
  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (4 sa 5 iba pang programa sa Massachusetts ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Mass General, 12 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Lahey Clinic Medical Center
41 & 45 Mall Road, Burlington, MA 01803

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity na nagtataguyod para sa mga pasyente at hindi kaanib ng Lahey Clinic Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Lahey Hospital?

3.9 buwan sa Lahey Clinic Medical Center; ang pinakamabilis na isang-kapat ay sa loob ng 18 araw; #1 sa 4 sa Massachusetts, pinakamaikli muna.

Ano ang mga tsansa na makakuha ng liver transplant sa Lahey Hospital sa loob ng isang taon?

Sa 100 taong nakalista sa Lahey Hospital, humigit-kumulang 77 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Lahey Hospital?

96.7% sa isang taon at 87.5% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Lahey Hospital.

Ilang donor hospital ang malapit sa Lahey Hospital?

Nakahanap kami ng 253 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Lahey Hospital, at 995 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Lahey Hospital at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang adult program sa Lahey Hospital ay ang Mass General, 12 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.