Hartford Hospital Liver Transplant Program

Hartford Hospital · Hartford, CT

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanHartford HospitalYale New HavenUMass MemorialMedian sa ConnecticutMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay12.8 buwan47.5 buwanHindi naabot sa panahon ng ulat2.5 taon4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant24 araw7.0 buwan———
Na-transplant sa loob ng 1 taon40 sa 10017 sa 10022 sa 10028 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon6 sa 1007 sa 1007 sa 1006 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant96.7%97.7%96.8%97.2%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon88.6%89.6%87.0%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.5%97.4%96.2%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Hartford Hospital

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Hartford Hospital ay na-transplant sa loob ng 12.8 buwan. Ang pinakamabilis na quarter ay naghintay nang 24 araw o mas maikli. Ang 12.8 buwan ay mahigit dalawang beses ng pambansang median para sa mga adult na 4.3 buwan, kaya nasa #94 ang Hartford Hospital sa 110, pinakamaikli muna. Ito ang pinakamaikling karaniwang paghihintay sa 2 programang para sa adult sa Connecticut; ang susunod na pinakamaikli ay ang Yale New Haven na 47.5 buwan.

Sa 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 40 ang na-transplant at 6 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 40 na na-transplant sa Hartford Hospital ay mas mababa kaysa pambansang median para sa mga adult na 73; ang 6 na namatay dito ay mas mataas kaysa median na 3. Walang ibang programang para sa adult sa Connecticut ang nakakapag-transplant ng mas malaking bahagi ng listahan nito sa loob ng isang taon.

96.7% ng mga tumanggap ng transplant sa Hartford Hospital ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang punto ng pambansang median para sa matatanda (97.2%); 88.6% ang buhay pagkalipas ng tatlong taon, at 96.5% ng mga atay ay gumagana pa rin sa loob ng isang taon.

Kumpara sa Yale New Haven (34 milya), Hartford Hospital: 2.9 taon na mas maikli ang karaniwang paghihintay; 23 na higit sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 1.0 puntos na mas mababa ang kaligtasan sa loob ng isang taon. Kumpara sa UMass Memorial (60 milya), Hartford Hospital: 18 na higit sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas kaunti sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.1 puntos na mas mababa ang kaligtasan sa loob ng isang taon.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Hartford Hospital ay nasa Hartford, Connecticut. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay BDL; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 20 minuto (15 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa adulto sa loob ng 500 milya mula sa Hartford Hospital: GW University Hospital (Washington, DC: 303 milya, 15 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 462 milya, 30 araw (iniulat ng center)); Allegheny General (Pittsburgh, PA: 392 milya, 1.7 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Hartford Hospital
Yale New HavenNew Haven, CT34 milya47.5 buwan2.9 taon na mas matagal
UMass MemorialWorcester, MA60 milyaHindi naabot sa panahon ng ulat—
Westchester Medical CenterValhalla, NY74 na milya2.8 buwan10.0 buwan na mas maikli
Northwell North ShoreManhasset, NY86 milya2.3 buwan10.5 buwan na mas maikli
MontefioreBronx, NY87 milya3.3 buwan9.5 buwan na mas maikli
Beth Israel DeaconessBoston, MA90 milya4.8 buwan8.0 buwan na mas maikli

Ihambing ang lahat ng 2 programa sa Connecticut

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Hartford Hospital

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Hartford Hospital ay nasa OPTN Region 1. Nakahanap kami ng 422 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Hartford Hospital, 666 na nasa loob ng 250, at 1,245 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 32, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 32 para sa 38 na donor hospital sa Connecticut.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang inaalok sa Hartford Hospital

  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon matapos ang circulatory death (DCD) (iniuulat din ito ng isa pang programa sa Connecticut; pinakamalapit na iba pa: Yale New Haven, 34 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Hartford Hospital
80 Seymour Street, Hartford, CT 06102

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaanib ng Hartford Hospital.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Hartford Hospital?

12.8 buwan sa Hartford Hospital; ang pinakamabilis na isang-kapat ay sa loob ng 24 araw; #1 sa 2 sa Connecticut, pinakamaikli muna.

Ano ang tsansang makakuha ng liver transplant sa Hartford Hospital sa loob ng isang taon?

Sa 100 taong nakalista sa Hartford Hospital, humigit-kumulang 40 ang na-transplant at 6 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Hartford Hospital?

96.7% sa isang taon at 88.6% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Hartford Hospital.

Ilang donor hospital ang malapit sa Hartford Hospital?

Nakahanap kami ng 422 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Hartford Hospital, at 1,245 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Hartford Hospital at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang adult program sa Hartford Hospital ay ang Yale New Haven, 34 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.