Yale New Haven Liver Transplant Program

Yale New Haven Hospital · New Haven, CT

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanYale New HavenHartford HospitalWestchester Medical CenterMedian sa ConnecticutMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay47.5 buwan12.8 buwan2.8 buwan2.5 taon4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant7.0 buwan24 araw9 araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon17 sa 10040 sa 10075 sa 10028 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon7 sa 1006 sa 1003 sa 1006 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.7%96.7%97.0%97.2%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon89.6%88.6%88.7%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon97.4%96.5%96.7%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano maihahambing ang Yale New Haven

Kalahati ng mga pasyenteng nasa listahan sa Yale New Haven ay na-transplant sa loob ng 4.0 taon. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 7.0 buwan o mas maikli. Ang 47.5 buwan ay higit sa doble ng pambansang median para sa matatanda na 4.3 buwan, kaya kabilang ang Yale New Haven sa sampung may pinakamahabang paghihintay (#110 sa 110, pinakamaikli muna). Ito ang pinakamahaba sa 2 paghihintay ng matatanda sa Connecticut, kung saan ang pinakamaikli ay ang Hartford Hospital na 12.8 buwan.

Sa 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 17 ang na-transplant at 7 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 17 na na-transplant sa Yale New Haven ay mas mababa kaysa pambansang median para sa nasa hustong gulang na 73; ang 7 na namatay nito ay mas mataas kaysa median na 3. Sa Connecticut, ang Hartford Hospital ang may pinakamataas na bilang: 40 sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

97.7% ng mga tumanggap ng transplant sa Yale New Haven ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, wala pang isang punto ang layo sa pambansang median para sa mga adulto (97.2%); 89.6% ang buhay sa tatlong taon, at 97.4% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kumpara sa Hartford Hospital (34 milya), Yale New Haven: ang karaniwang paghihintay ay 2.9 taon na mas mahaba; 23 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 1.0 puntos na mas mataas. Kumpara sa Westchester Medical Center (48 milya), Yale New Haven: ang karaniwang paghihintay ay 3.7 taon na mas mahaba; 58 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 4 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 0.7 puntos na mas mataas.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Yale New Haven Hospital ay nasa New Haven, Connecticut. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay ang HVN; mga 11 minuto ang biyahe papunta sa ospital (5 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay ng mga nasa hustong gulang sa loob ng 500 milya mula sa Yale New Haven: GW University Hospital (Washington, DC: 274 milya, 15 araw); Cleveland Clinic (Cleveland, OH: 450 milya, 30 araw (iniulat ng sentro)); Duke University Hospital (Durham, NC: 488 milya, 1.2 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghahambing ng paghihintay sa Yale New Haven
Hartford HospitalHartford, CT34 milya12.8 buwan2.9 taon na mas maikli
Westchester Medical CenterValhalla, NY48 milya2.8 buwan3.7 taon na mas maikli
Northwell North ShoreManhasset, NY54 milya2.3 buwan3.8 taon na mas maikli
MontefioreBronx, NY57 milya3.3 buwan3.7 taon na mas maikli
NYP/ColumbiaNew York, NY61 milya2.7 buwan3.7 taon na mas maikli
Mount SinaiNew York, NY64 milya6.0 buwan3.5 taong mas maikli

Ihambing ang lahat ng 2 programa sa Connecticut

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Yale New Haven

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Yale New Haven ay nasa OPTN Region 1. Nakahanap kami ng 489 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Yale New Haven, 705 na nasa loob ng 250, at 1,284 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 32, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 32 para sa 38 na donor hospital sa Connecticut.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa Yale New Haven

  • Living donor liver transplant (wala nang ibang programa sa Connecticut na nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Montefiore, 57 miles)
  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (inuulat din ito ng isa pang programa sa Connecticut; pinakamalapit na iba: Hartford Hospital, 34 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Yale New Haven Hospital
20 York St, New Haven, CT 06504

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaakibat ng Yale New Haven Hospital.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Yale New Haven?

47.5 buwan sa Yale New Haven Hospital; ang pinakamabilis na sangkapat ay sa loob ng 7.0 buwan; #2 sa 2 sa Connecticut, mula sa pinakamaikli.

Ano ang mga posibilidad na makatanggap ng liver transplant sa Yale New Haven sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa Yale New Haven, humigit-kumulang 17 ang na-transplant at 7 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Yale New Haven?

97.7% sa isang taon at 89.6% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Yale New Haven.

Ilang donor hospital ang malapit sa Yale New Haven?

Nakahanap kami ng 489 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Yale New Haven, at 1,284 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Yale New Haven at sa ibang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang adult program sa Yale New Haven ay ang Hartford Hospital, 34 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.