UT Southwestern Liver Transplant Program

UT Southwestern Medical Center · Dallas, TX

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanUT SouthwesternMethodist DallasBaylor DallasTexas medianMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay11.4 buwan6.6 buwan2.2 buwan7.3 months4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant1.3 buwan24 araw15 araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon40 sa 10062 sa bawat 10093 sa 10053 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon4 sa bawat 1003 sa 1002 sa 1004 sa bawat 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.3%97.0%97.5%97.2%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon88.9%88.9%89.6%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.8%96.4%96.7%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang UT Southwestern

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa UT Southwestern ay na-transplant sa loob ng 11.4 buwan. Ang pinakamabilis na ikaapat na bahagi ay naghintay nang 1.3 buwan o mas maikli. Ang 11.4 buwan ay higit sa dalawang beses ng pambansang median para sa mga adult na 4.3 buwan, na naglalagay sa UT Southwestern sa #91 sa 110, pinakamaikli muna. Sa loob ng Texas, nasa #6 ito sa 9 na programang para sa adult, kumpara sa median ng estado na 7.3 buwan.

Sa 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 40 ang na-transplant at 4 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 40 na na-transplant sa UT Southwestern ay mas mababa kaysa pambansang median para sa mga adulto na 73; ang 4 na namatay dito ay kaayon ng median na 3. Sa Texas, ang Baylor Dallas ang may pinakamataas na bilang: 93 sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

97.3% ng mga tumanggap ng transplant sa UT Southwestern ang buhay pa isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos ng pambansang median para sa adult (97.2%); 88.9% ang buhay pa sa ikatlong taon, at 96.8% ng mga atay ang gumagana pa rin sa unang taon.

Kumpara sa Methodist Dallas (4 milya), UT Southwestern: ang karaniwang paghihintay ay 4.8 buwan na mas mahaba; 22 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 0.3 puntos na mas mataas. Kumpara sa Baylor Dallas (4 milya), UT Southwestern: ang karaniwang paghihintay ay 9.2 buwan na mas mahaba; 53 na mas kaunti sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 2 na mas marami sa 100 ang namatay habang naghihintay; ang one-year survival ay 0.2 puntos na mas mababa.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang UT Southwestern Medical Center ay nasa Dallas, Texas. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay DFW; humigit-kumulang 27 minuto (21 milya) ang biyahe papunta sa ospital.

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa mga nasa hustong gulang sa loob ng 500 milya mula sa UT Southwestern: OU Health (Oklahoma City, OK: 188 miles, 15 araw); Medical City Dallas (Dallas, TX: 8 miles, 1.0 buwan); UMMC Jackson (Jackson, MS: 390 miles, 1.6 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa UT Southwestern
Methodist DallasDallas, TX4 na milya6.6 buwan4.8 buwan na mas maikli
Baylor DallasDallas, TX4 na milya2.2 buwan9.2 buwan na mas maikli
Medical City DallasDallas, TX8 milya1.0 buwan10.4 buwan na mas maikli
Baylor All Saints Fort WorthFort Worth, TX30 milya2.8 buwan8.6 buwan na mas maikli
Willis-KnightonShreveport, LA180 milya20.4 buwan9.0 months na mas matagal
OU HealthOklahoma City, OK188 milya15 araw10.9 buwan na mas maikli

Paghambingin ang lahat ng 14 na programa sa Texas

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng UT Southwestern

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang UT Southwestern ay nasa OPTN Region 4. Nakahanap kami ng 271 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa UT Southwestern, 687 na nasa loob ng 250, at 1,523 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 30 (gitnang kalahati: 30 hanggang 31), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 593 na donor hospital sa Texas.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa UT Southwestern

  • Living donor liver transplant (3 sa 13 iba pang programa sa Texas ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Baylor Dallas, 4 milya)
  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon pagkatapos ng circulatory death (DCD) (9 sa 13 iba pang programa sa Texas ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Methodist Dallas, 4 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

UT Southwestern Medical Center
5909 Harry Hines Blvd, Dallas, TX 75390

Ang National Friends ay isang independiyenteng charity para sa adbokasiya ng pasyente at hindi kaanib ng UT Southwestern Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa UT Southwestern?

11.4 buwan sa UT Southwestern Medical Center; ang pinakamabilis na isang-kapat sa loob ng 1.3 buwan; ika-6 sa 9 sa Texas, mula sa pinakamaikling paghihintay.

Ano ang mga posibilidad na makakuha ng liver transplant sa UT Southwestern sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa UT Southwestern, mga 40 ang na-transplant at 4 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa UT Southwestern?

97.3% sa isang taon at 88.9% sa tatlong taon para sa mga tumanggap sa UT Southwestern.

Ilang donor hospital ang malapit sa UT Southwestern?

Nakahanap kami ng 271 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa UT Southwestern, at 1,523 na nasa loob ng 500.

Puwede ba akong mailista sa UT Southwestern at sa iba pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat sentro. Ang pinakamalapit na ibang programang para sa adulto sa UT Southwestern ay ang Methodist Dallas, na 4 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.