Baylor Dallas Liver Transplant Program

Baylor University Medical Center · Dallas, TX

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanBaylor DallasMethodist DallasUT SouthwesternTexas medianMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay2.2 buwan6.6 buwan11.4 buwan7.3 months4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant15 araw24 araw1.3 buwan——
Na-transplant sa loob ng 1 taon93 sa 10062 sa bawat 10040 sa 10053 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon2 sa 1003 sa 1004 sa bawat 1004 sa bawat 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.5%97.0%97.3%97.2%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon89.6%88.9%88.9%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.7%96.4%96.8%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Baylor Dallas

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Baylor Dallas ay na-transplant sa loob ng 2.2 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 15 araw o mas maikli, at tatlo sa bawat apat ay nagkaroon ng transplant pagsapit ng 7.5 buwan. Ang 2.2 buwan ay mas maikli kaysa pambansang median para sa nasa hustong gulang na 4.3 buwan, kaya nasa ranggong #23 ang Baylor Dallas sa 110, mula pinakamaikli. Sa Texas, nasa ranggong #2 ito sa 9 programang para sa nasa hustong gulang, kumpara sa median ng estado na 7.3 buwan.

Sa 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 93 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 93 na na-transplant sa Baylor Dallas ay mas mataas nang malaki kaysa pambansang median para sa nasa hustong gulang na 73; ang 2 namatay nito ay katulad ng median na 3. Walang ibang programang para sa nasa hustong gulang sa Texas ang nakakapag-transplant ng mas malaking bahagi ng listahan nito sa loob ng isang taon.

97.5% ng mga tumanggap ng transplant sa Baylor Dallas ang buhay pa isang taon matapos ang transplant, wala pang isang punto ang layo sa pambansang median para sa adult (97.2%); 89.6% ang buhay pa makalipas ang tatlong taon, at 96.7% ng mga atay ang gumagana pa rin makalipas ang isang taon.

Kumpara sa Methodist Dallas (3 milya), Baylor Dallas: karaniwang paghihintay na 4.4 buwan na mas maikli; 31 na mas marami sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 1 na mas kaunti sa 100 ang namatay habang naghihintay; one-year survival na 0.5 puntos na mas mataas. Kumpara sa UT Southwestern (4 milya), Baylor Dallas: karaniwang paghihintay na 9.2 buwan na mas maikli; 53 na mas marami sa 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 2 na mas kaunti sa 100 ang namatay habang naghihintay; one-year survival na 0.2 puntos na mas mataas.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Baylor University Medical Center ay nasa Dallas, Texas. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay ang DFW; ang biyahe papunta sa ospital ay mga 27 minuto (21 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa mga adult sa loob ng 500 milya mula sa Baylor Dallas: OU Health (Oklahoma City, OK: 191 milya, 15 araw); Medical City Dallas (Dallas, TX: 8 milya, 1.0 buwan); UMMC Jackson (Jackson, MS: 386 milya, 1.6 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghahambing ng paghihintay sa Baylor Dallas
Methodist DallasDallas, TX3 milya6.6 buwan4.4 buwan na mas mahaba
UT SouthwesternDallas, TX4 na milya11.4 buwan9.2 buwan na mas mahaba
Medical City DallasDallas, TX8 milya1.0 buwan1.2 months na mas maikli
Baylor All Saints Fort WorthFort Worth, TX33 milya2.8 buwan18 araw na mas mahaba
Willis-KnightonShreveport, LA176 na milya20.4 buwan18.2 buwan na mas mahaba
OU HealthOklahoma City, OK191 milya15 araw1.7 buwan na mas maikli

Paghambingin ang lahat ng 14 na programa sa Texas

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Baylor Dallas

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Baylor Dallas ay nasa OPTN Region 4. Nakahanap kami ng 266 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Baylor Dallas, 691 na nasa loob ng 250, at 1,520 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 30 (gitnang kalahati: 30 hanggang 31), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 593 na donor hospital sa Texas.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang inaalok sa Baylor Dallas

  • Living donor liver transplant (3 sa 13 pang ibang programa sa Texas ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: UT Southwestern, 4 milya)
  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon matapos ang circulatory death (DCD) (9 sa 13 iba pang programa sa Texas ang nag-uulat nito; pinakamalapit na iba pa: Methodist Dallas, 3 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Baylor University Medical Center
3500 Gaston Ave, Dallas, TX 75246

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawa para sa pagtataguyod ng mga pasyente at hindi kaakibat ng Baylor University Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Baylor Dallas?

2.2 buwan sa Baylor University Medical Center; ang pinakamabilis na quarter ay sa loob ng 15 araw; #2 sa 9 sa Texas, pinakamaikli ang una.

Ano ang tsansang makakuha ng liver transplant sa Baylor Dallas sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa Baylor Dallas, humigit-kumulang 93 ang na-transplant at 2 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Baylor Dallas?

97.5% sa isang taon at 89.6% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Baylor Dallas.

Ilang donor hospital ang malapit sa Baylor Dallas?

Nakahanap kami ng 266 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Baylor Dallas, at 1,520 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Baylor Dallas at sa ibang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat sentro. Ang pinakamalapit na iba pang programa para sa adulto sa Baylor Dallas ay Methodist Dallas, na 3 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.