Memorial Hermann–TMC Liver Transplant Program

Memorial Hermann Hospital, University of Texas at Houston · Houston, TX

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanMemorial Hermann–TMCHouston MethodistBaylor St. Luke'sTexas medianMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay13.0 buwan11.6 buwanHindi naabot sa panahon ng ulat7.3 months4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant27 araw18 araw———
Na-transplant sa loob ng 1 taon20 sa 10049 sa 10039 sa 10053 sa 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon6 sa 1006 sa 1006 sa 1004 sa bawat 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant96.6%95.9%97.2%97.2%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon84.8%85.1%88.2%——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.3%95.1%96.8%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano inihahambing ang Memorial Hermann–TMC

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Memorial Hermann–TMC ang na-transplant sa loob ng 13.0 buwan. Ang pinakamabilis na sangkapat ay naghintay nang 27 araw o mas maikli. Ang 13.0 buwan ay higit sa doble ng pambansang median para sa adult na 4.3 buwan, kaya ang Memorial Hermann–TMC ay #95 sa 110, mula sa pinakamaikli. Sa Texas, ito ay #8 sa 9 na adult program, kumpara sa median ng estado na 7.3 buwan.

Sa bawat 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 20 ang na-transplant at 6 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 20 na na-transplant sa Memorial Hermann–TMC ay mas mababa kaysa pambansang median para sa mga adult na 73; ang 6 na namatay nito ay mas mataas kaysa median na 3. Sa Texas, Baylor Dallas ang may pinakamataas na bilang: 93 sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

96.6% ng mga tumanggap ng transplant sa Memorial Hermann–TMC ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, wala pang isang percentage point mula sa pambansang median para sa adulto (97.2%); 84.8% ay buhay sa tatlong taon, at 96.3% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kumpara sa Houston Methodist (wala pang 1 milya), Memorial Hermann–TMC: ang karaniwang paghihintay ay 1.4 buwan na mas mahaba; 29 mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 0.8 puntos na mas mataas ang one-year survival. Kumpara sa Baylor St. Luke's (wala pang 1 milya), Memorial Hermann–TMC: 19 mas kaunti sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon; 0.6 puntos na mas mababa ang one-year survival.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Memorial Hermann Hospital, University of Texas at Houston ay nasa Houston, Texas. Ang pinakamalapit na pangunahing paliparan ay IAH; ang biyahe papunta sa ospital ay humigit-kumulang 24 minuto (20 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa adult sa loob ng 500 milya ng Memorial Hermann–TMC: OU Health (Oklahoma City, OK: 417 milya, 15 araw); Medical City Dallas (Dallas, TX: 235 milya, 1.0 buwan); UMMC Jackson (Jackson, MS: 358 milya, 1.6 buwan).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghahambing ng paghihintay sa Memorial Hermann–TMC
Houston MethodistHouston, TXwala pang 1 milya11.6 buwan1.4 buwan na mas maikli
Baylor St. Luke'sHouston, TXwala pang 1 milyaHindi naabot sa panahon ng ulat—
Houston VA (DeBakey)Houston, TX1 milyaHindi naabot sa panahon ng ulat—
University Health San AntonioSan Antonio, TX191 milya7.3 months5.7 buwan na mas maikli
Methodist San AntonioSan Antonio, TX192 milya42.3 buwan2.4 taon na mas mahaba
Willis-KnightonShreveport, LA214 milya20.4 buwan7.4 buwan na mas mahaba

Paghambingin ang lahat ng 14 na programa sa Texas

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Memorial Hermann–TMC

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Memorial Hermann–TMC ay nasa OPTN Region 4. Nakahanap kami ng 232 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Memorial Hermann–TMC, 549 na nasa loob ng 250, at 1,203 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 34 (gitnang kalahati: 33 hanggang 34), kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 33 para sa 593 na donor hospital sa Texas.

Inililista rin ng OPTN ang ospital na ito bilang donor hospital (code 450068-NMB). Ang nailathalang median MELD at transplant (MMaT) nito para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 ay 34, isang bilang para sa mga transplant sa nakapaligid na lugar na ginagamit ng OPTN para itakda ang mga standardized MELD exception score.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Lokasyon at contact

Memorial Hermann Hospital, University of Texas at Houston
6411 Fannin Drive, Houston, TX 77030

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawang nagtataguyod para sa mga pasyente at hindi kaanib ng Memorial Hermann Hospital, University of Texas at Houston.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Memorial Hermann–TMC?

13.0 buwan sa Memorial Hermann Hospital, University of Texas at Houston; ang pinakamabilis na quarter ay sa loob ng 27 araw; #8 sa 9 sa Texas, mula pinakamaikli.

Ano ang tsansang makakuha ng liver transplant sa Memorial Hermann–TMC sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa Memorial Hermann–TMC, humigit-kumulang 20 ang na-transplant at 6 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Memorial Hermann–TMC?

96.6% sa isang taon at 84.8% sa tatlong taon para sa mga tumanggap ng transplant sa Memorial Hermann–TMC.

Ilang donor hospital ang malapit sa Memorial Hermann–TMC?

Nakahanap kami ng 232 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Memorial Hermann–TMC, at 1,203 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Memorial Hermann–TMC at sa iba pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat center. Ang pinakamalapit na ibang adult program sa Memorial Hermann–TMC ay ang Houston Methodist, wala pang 1 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.