Integris Baptist Liver Transplant Program

Integris Baptist Medical Center · Oklahoma City, OK

Ang ilang pahinang naka-link mula sa pahinang ito ay nasa English lamang. Isinasalin namin ang mga ito.

Sa isang tingin

SukatanIntegris BaptistOU HealthMedical City DallasMedian sa OklahomaMedian sa U.S.
Karaniwang paghihintay5.2 buwan15 araw1.0 buwan2.9 buwan4.3 buwan
Pinakamabilis na kwartong na-transplant15 araw6 na araw6 na araw——
Na-transplant sa loob ng 1 taon64 sa 10093 sa 10087 sa 10078 sa bawat 10073 sa 100
Namatay habang naghihintay sa loob ng 1 taon3 sa 1001 sa 1003 sa 1002 sa 1003 sa 100
Buhay 1 taon pagkatapos ng transplant97.0%97.1%96.8%97.1%97.2%
Buhay pa makalipas ang 3 taon87.3%88.7%Hindi iniulat——
Gumagana pa ang atay pagkalipas ng 1 taon96.4%96.6%96.1%——

Paano kinakalkula ang mga bilang na ito.

Paano ikinukumpara ang Integris Baptist

Kalahati ng mga pasyenteng nakalista sa Integris Baptist ang na-transplant sa loob ng 5.2 buwan. Ang pinakamabilis na isang-kapat ay naghintay nang 15 araw o mas maikli pa, at tatlo sa bawat apat ang na-transplant pagsapit ng 21.0 buwan. Ang 5.2 buwan ay malapit sa pambansang adult median na 4.3 buwan, kaya ang Integris Baptist ay #62 sa 110, pinakamaikli muna. Ito ang pinakamahaba sa 2 paghihintay ng adult program sa Oklahoma, kung saan ang pinakamaikli ay ang OU Health na 15 araw.

Sa bawat 100 taong nakalista rito, humigit-kumulang 64 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon. Ang 64 na na-transplant sa Integris Baptist ay mas mababa sa pambansang median para sa mga adulto na 73; ang 3 na namatay nito ay kaayon ng median na 3. Sa Oklahoma, OU Health ang may pinakamataas na bilang: 93 sa bawat 100 ang na-transplant sa loob ng isang taon.

97.0% ng mga tumanggap ng transplant sa Integris Baptist ay buhay isang taon pagkatapos ng transplant, nasa loob ng isang puntos ng pambansang median para sa adult (97.2%); 87.3% ang buhay sa tatlong taon, at 96.4% ng mga atay ay gumagana pa rin sa isang taon.

Kumpara sa OU Health (5 milya), Integris Baptist: 4.7 buwan na mas mahaba ang karaniwang paghihintay; 29 na mas kaunti sa bawat 100 ang nabigyan ng transplant sa isang taon; 2 na higit sa bawat 100 ang namatay habang naghihintay; 0.1 puntos na mas mababa ang survival sa loob ng isang taon. Kumpara sa Medical City Dallas (187 milya), Integris Baptist: 4.2 buwan na mas mahaba ang karaniwang paghihintay; 23 na mas kaunti sa bawat 100 ang nabigyan ng transplant sa isang taon; 0.3 puntos na mas mataas ang survival sa loob ng isang taon.

Pagpunta roon at mga kalapit na programa

Ang Integris Baptist Medical Center ay nasa Oklahoma City, Oklahoma. Ang pinakamalapit na malaking paliparan ay OKC; ang biyahe sa sasakyan papunta sa ospital ay mga 17 minuto (10 milya).

Pinakamaikling karaniwang paghihintay para sa mga adulto sa loob ng 500 miles mula sa Integris Baptist: OU Health (Oklahoma City, OK: 5 miles, 15 araw); Medical City Dallas (Dallas, TX: 187 miles, 1.0 months); UMMC Jackson (Jackson, MS: 478 miles, 1.6 months).

ProgramaLokasyonTuwid na distansyaKaraniwang paghihintayPaghihintay kumpara sa Integris Baptist
OU HealthOklahoma City, OK5 milya15 araw4.7 buwan na mas maikli
Medical City DallasDallas, TX187 milya1.0 buwan4.2 buwan na mas maikli
UT SouthwesternDallas, TX192 milya11.4 buwan6.2 buwan na mas mahaba
Baylor All Saints Fort WorthFort Worth, TX194 milya2.8 buwan2.4 na buwan na mas maikli
Baylor DallasDallas, TX195 milya2.2 buwan3.0 buwan na mas maikli
Methodist DallasDallas, TX196 milya6.6 buwan1.4 buwan na mas matagal

Ihambing ang lahat ng 2 programa sa Oklahoma

Mga donor hospital at mga bilog ng acuity sa paligid ng Integris Baptist

Sa ilalim ng patakaran ng OPTN sa paglalaan ng atay, ang karamihan sa mga atay mula sa namatay na donor ay iniaalok sa mga kandidato sa lumalawak na mga bilog na 150, 250 at 500 nautical mile sa paligid ng donor hospital, na pinagpangkat-pangkat ayon sa kalubhaan ng medikal na pangangailangan. Ang mga ito ay tinatawag na mga bilog ng acuity (acuity circles).

Ang Integris Baptist ay nasa OPTN Region 4. Nakahanap kami ng 198 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant (MMaT) para sa Setyembre 2025 hanggang Agosto 2026 na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Integris Baptist, 571 na nasa loob ng 250, at 1,767 na nasa loob ng 500.

Sa mga donor hospital na nasa loob ng 150 nautical mile, ang median MMaT ay 31, kumpara sa 31 para sa lahat ng donor hospital sa buong bansa at 31 para sa 130 na donor hospital sa Oklahoma.

Inilalarawan ng MMaT ang mga MELD score ng mga taong na-transplant noong nakaraan. Hindi nito hinuhulaan kung kailan makatatanggap ng transplant ang sinumang pasyente. Tanungin ang programa kung anong mga MELD score mayroon ang mga kamakailang tumanggap nito, at tingnan ang gabay sa median MELD at transplant.

Mga programang iniaalok sa Integris Baptist

  • Gumagamit ng mga atay mula sa donasyon matapos ang circulatory death (DCD) (iniuulat din ito ng isa pang programa sa Oklahoma; pinakamalapit na iba pa: OU Health, 5 milya)

Maaaring inaalok pa rin ang isang serbisyong hindi nakalista; magtanong sa programa.

Lokasyon at contact

Integris Baptist Medical Center
3300 Northwest Expressway, Oklahoma City, OK 73112

Ang National Friends ay isang independiyenteng kawanggawang nagtataguyod para sa mga pasyente at hindi kaanib ng Integris Baptist Medical Center.

Ano ang susunod na gagawin

Mga madalas itanong

Gaano katagal ang paghihintay para sa liver transplant sa Integris Baptist?

5.2 buwan sa Integris Baptist Medical Center; ang pinakamabilis na quarter ay sa loob ng 15 araw; #2 sa 2 sa Oklahoma, mula pinakamaikli.

Ano ang tsansang makakuha ng liver transplant sa Integris Baptist sa loob ng isang taon?

Sa bawat 100 taong nakalista sa Integris Baptist, mga 64 ang na-transplant at 3 ang namatay sa loob ng isang taon.

Ano ang survival rate pagkatapos ng liver transplant sa Integris Baptist?

97.0% sa isang taon at 87.3% sa tatlong taon para sa mga tumanggap sa Integris Baptist.

Ilang donor hospital ang malapit sa Integris Baptist?

Nakahanap kami ng 198 na donor hospital mula sa ulat ng OPTN tungkol sa median MELD at transplant na nasa loob ng 150 nautical mile mula sa Integris Baptist, at 1,767 na nasa loob ng 500.

Maaari ba akong mailista sa Integris Baptist at sa isa pang transplant center nang sabay?

Oo: pinapayagan ito ng patakaran ng OPTN kung tatanggapin ka ng bawat sentro. Ang pinakamalapit na ibang programang para sa adulto sa Integris Baptist ay ang OU Health, na 5 milya ang layo.

Mga pinagmulan

Na-update . Ang mga tagasuri na sina Dr. Trotter at Dr. Redman ay nagsasanay sa Intermountain Health. Pamamaraan at buong pagsisiwalat. Hindi medikal na payo.